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DIRA

Kuwa na Taasisi ya ukaguzi iliyo huru na inayoongoza katika kusimamia uwajibikaji 
na uwazi

DHAMIRA

Kusimamia uwajibikaji wa Taasisi za umma kwa kufanya ukaguzi wa hesabu wenye 
kuleta tija na kulihakikishia Taifa kwamba rasilimali za Umma zitatumika kama 

ilivyokusudiwa

Katika kuhakikisha uwazi na uwajibikaji unapatikana katika matumizi 
mazuri ya rasilimali za umma Afi si hii inaongozwa na vigezo vya msingi 
vifuatavyo:-

Uaminifu

Kuhakikisha Ofi si ina kiwango cha juu cha uaminifu na kuzingatia utawalabora  
unaozingatiasheria. 

Uadilifu

Kuwa niOfi si inayozigatia misingi ya uadilifu kwa kutoa huduma bila ya upendeleo.

Kuwa  Huru

Kuwa ni  Ofi si iliyo huru na  inayotekeleza majukumu yake bila ya kuingiliwa kwa 
mujibu wa sheria

Uwezo na Taaluma ya Ukaguzi

Kuwa ni Ofi si yenye kutoa  huduma za ukaguzi zenye ubora wa kiwango cha juu.

Kutunza Siri

Kuwa ni Ofi si yenye kutunza siri katika utekelezaji wa kazi zake.

Uwazi na Uwajibikaji

Kutoa taarifa sahihi na muhimu kwa wadau ili kuweza kupimauwajibikaji katika 
matumizi bora ya rasilimali za Umma.
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RIPOTI YA MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI KWA 
UKAGUZI WA MFUKO WA MAENDELEO YA JIMBO (CDF) KWA KIPINDI 

CHA KUANZIA MWAKA 2018  HADI 2020

SURA YA KWANZA

1.0 UTANGULIZI

Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo (CDF) ni mpango ulioanzishwa na Serikali ya Mapinduzi 
ya Zanzibar kwa lengo la kuimarisha na kusaidia maendeleo ya wananchi katika 
majimbo yao kupitia utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika majimbo hayo.

Mfuko huo umeanzishwa kwa Sheria namba 4 ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Jimbo 
iliyofanyiwa marekebisho katika  Sheria ya marekebisho mbali mbali ya mwaka 2016.

Sheria hiyo inatoa ufafanuzi juu ya utekelezaji wa miradi ya wananchi ikiwemo uibuaji 
wa miradi hiyo, matumizi na marejesho ya fedha zinazotolewa kwa ajili ya kutekeleza 
miradi ya maendeleo pamoja na utunzaji wa kumbukumbu ili kuhakikisha kwamba 
miradi inayotekelezwa inasimamiwa ipasavyo na kufanikisha malengo yaliyokusudiwa 
katika majimbo hayo.

Katika kuhakikisha ufanisi unapatikana katika utekelezaji wa miradi hiyo jukumu la 
kusimamia utekelezaji wake limeanishwa katika kifungu namba 3 na kifungu namba 
6 cha sheria hiyo ambapo Ofi si ya Makamo wa Pili wa Rais imepewa jukumu la 
kusimamia utekelezaji wa sheria hiyo. Vile vile Halmashauri, Mabaraza pamoja na 
Manispaa husika zimepewa jukumu la kuratibu shughuli zote za utekelezaji wa miradi 
kwa mujibu wa kifungu namba 29 cha Marekebisho ya Sheria mbali mbali ya mwaka 
2016. 

Aidha hesabu za mfuko huo zinatakiwa zikaguliwe na Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali na kutoa taarifa za ukaguzi huo kwa mujibu wa sheria.

1.1 UKAGUZI WA HESABU ZA MFUKO WA MAENDELEO YA JIMBO

Kwa mujibu wa Katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984 kifungu 112 Mdhibiti na Mkaguzi 
Mkuu wa Hesabu za Serikali anawajibika kukagua hesabu zote za Serikali ya Mapinduzi 
ya Zanzibar, pamoja na Miradi mbali mbali ya maendeleo na baadae kutoa taarifa ya 
ukaguzi wa hesabu hizo kwa mujibu wa masharti ya Katiba ya Zanzibar. 
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Kwa mujibu wa Sheria namba 4 ya mwaka 2012 ya Kuanzishwa kwa Mfuko wa 
Maendeleo ya Jimbo kifungu namba 25(1) na 25(2) Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali amepewa mamlaka ya kukagua hesabu za Mfuko wa Maendeleo 
ya Jimbo.

Baada ya kukamilika ukaguzi wa hesabu za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo Mdhibiti na 
Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali anawajibika kutoa maoni juu ya hesabu hizo na 
kuonesha hali halisi ya taarifa za hesabu hizo iwapo zinatoa sura sahihi na halisi kwa 
kipindi kilichokaguliwa. Maoni hayo yatahusiana na mambo yafuatayo:-

• Kutoa ushauri juu ya mambo yanayohitaji kufanyiwa marekebisho kuhusiana na 
shughuli za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo.

• Kutoa ushauri juu ya  kupunguza matumizi ya fedha za Umma yasiyokuwa na 
tija. 

• Kutoa ushauri juu ya kuzuwia hasara au kutoa tahadhari juu ya hasara inayoweza 
kutokea kutokana na uzembe, upotevu, kukosa uaminifu, udanganyifu kuhusiana 
na fedha au rasilimali za Umma.

• Kutoa ushauri juu ya kuongeza ufanisi katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
na kuzingatia suala la uchumi na tija katika kutumia fedha na rasilimali za Umma 
kwa maslahi ya wananchi wa Zanzibar.

1.2 MAJUKUMU YA MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI

Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali anawajibika kikatiba kukagua hesabu 
za Taasisi za Serikali na baadae kutoa taarifa zake za ukaguzi huo kila mwaka.  Taarifa 
hizo zitaelezea hali halisi ya mapato na matumizi  ya fedha  kutoka Mfuko Mkuu wa 
Hazina ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar pamoja na utekelezaji wa sheria mbali 
mbali zikiwemo  Sheria za fedha,  Sheria za manunuzi na sheria  nyenginezo.

Kwa  mujibu wa kifungu 112 (3)  cha Katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984, Mdhibiti na 
Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali anawajibika kufanya yafuatayo:-

” a) Kuhakikisha kwamba fedha zote zinazokusudiwa kutolewa kutoka Mfuko Mkuu 
wa Hazina ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, matumizi yake yameidhinishwa 
kisheria na iwapo atatosheka kwamba masharti hayo yatatekelezwa ipasavyo basi 
ataidhinisha fedha hizo zitolewe.

b) Kuhakikisha kwamba fedha zote ambazo matumizi yake yameidhinishwa yanatokana 
na fedha zilizomo katika Mfuko Mkuu wa Hazina ya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar 
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au fedha ambazo matumizi yake yameidhinishwa na sheria iliyotungwa na Baraza la 
Wawakilishi, na ambazo zimetumika kwa ajili ya shughuli zilizohusika na matumizi 
ya fedha hizo na kwamba matumzi hayo yamefanywa kwa kufuata idhini iliyotolewa 
kuhusu matumizi hayo; na

c) Angalau mara moja kwa kila mwaka kufanya ukaguzi na kutoa taarifa juu ya 
ukaguzi wa hesabu za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, hesabu zinazosimamiwa 
na watumishi wote wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, hesabu za Mahkama zote 
za Zanzibar, hesabu za Tume au vyombo vyengine vilivyoanzishwa na Katiba hii na 
hesabu zozote zinazohusika na Baraza la Wawakilishi.”

1.3 UPEO NA MADHUMUNI YA RIPOTI YA UKAGUZI

Ukaguzi wa hesabu za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo ya Wawakilishi kwa kipindi cha 
mwaka 2018 hadi 2020 umefanywa kwa kuzingatia miongozo na vigezo mbali mbali 
vya ukaguzi ili kukidhi matarajio ya wadau wetu na wananchi kwa ujumla. Ofi si ya 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali inaendelea kufanya uchambuzi wa 
njia bora zaidi kwa kufanya ukaguzi utakaoleta tija na kuongeza wigo na maeneo 
yanayokaguliwa kwa lengo la kuimarisha utendaji na uwajibikaji katika matumizi ya 
fedha na rasilimali za Umma.

Ripoti hii imekusanya taarifa za ukaguzi wa hesabu za Maendeleo ya Mfuko wa Jimbo 
(CDF) kwa majimbo yote  54 ya uchaguzi ya Zanzibar.

Ukaguzi ulifanyika kwa mujibu wa viwango vya Kitaifa na Kimataifa vya ukaguzi na 
kujiridhisha kwamba taarifa zitakazotolewa zitaonyesha sura halisi ili kutoa uhakika 
kwamba fedha iliyotolewa kutoka Mfuko Mkuu wa Hazina ya Serikali ya Mapinduzi 
ya Zanzibar na kupelekwa katika majimbo mbali mbali ya uchaguzi kwa Unguja na 
Pemba zimefuata Sheria, Kanuni na taratibu zilizopo.Vile vile matumizi ya fedha hizo 
yamezingatia sheria mbali mbali ikiwemo Sheria ya usimamizi wa fedha za Umma 
namba 12 ya mwaka 2016, Sheria ya ununuzi na uondoshaji wa mali za Umma namba 
11 ya mwaka 2016, Sheria ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo namba 4 ya mwaka 
2012 na kuhakikisha kwamba fedha iliyotolewa imetumika ipasavyo kutekeleza miradi 
iliyoidhinishwa katika majimbo hayo.

Taratibu za ukaguzi zinajumuisha uchambuzi wa kumbukumbu na taarifa mbali 
mbali, mifumo ya udhibiti wa ndani, mifumo ya taarifa za fedha, utembeleaji wa 
miradi na utekelezaji wa sheria zinazosimamia uendeshaji wa mifuko katika majimbo 
yaliyokaguliwa. 
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Taarifa hizo zinaonesha kwa muhtasari matokeo ya ukaguzi uliofanyika ambapo 
matokeo hayo kwa kiasi kikubwa yalitegemea kumbukumbu za taarifa na nyaraka 
zilizopatikana kwa ajili ya kufanya ukaguzi.

Taarifa hizo ni kama zifuatazo:-

I. Taarifa za mapato na matumizi.
II. Taarifa za mtiririko wa fedha.

III. Taarifa za uwiano wa bajeti na kiasi halisi cha matumizi.
IV. Taarifa kutoka kwa wajumbe wa kamati za maendeleo ya jimbo.
V. Taarifa za utekelezaji wa miradi.

VI. Utekelezaji wa Sheria Namba 4 ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo ya 
Jimbo.

Aidha, dhima ya kugundua na kudhibiti mapungufu katika utekelezaji wa Miradi ya 
Maendeleo ya Jimbo inabakia kwa Uongozi wa Jimbo husika, Halmashauri na Mabaraza 
ya Manispaa ambao ndio wenye jukumu la kupanga, kudhibiti na kuendeleza mfumo 
mzuri na madhubuti wa usimamizi wa matumizi ya fedha za Umma.

1.4 NJIA ZILIZOTUMIKA KATIKA UKAGUZI

Katika ukaguzi wa hesabu za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo kwa majimbo ya Unguja 
na Pemba tulizingatia taratibu za ukaguzi zifuatazo:-
i. Kutoa taarifa ya kufanya ukaguzi kwa taasisi zinazohusika na utoaji wa fedha hizo, 

ugawaji pamoja na uratibu wa fedha zilizotolewa kwa ajili ya Mfuko wa Maendeleo 
ya Jimbo.

ii. Kuandaa mpango mkakati wa ujumla wa ukaguzi unaoonesha muelekeo mzima 
wa ukaguzi na vigezo vitakavyotumika katika kufanya ukaguzi.

iii. Kufanya vikao vya kuanza kazi za ukaguzi (Entrance Meeting) na kufanya mikutano 
ya pamoja na viongozi wa taasisi na Kamati za Maendeleo za Mfuko wa Mendeleo 
ya Jimbo kwa lengo la kupata uelewa kabla ya kuanza kazi za ukaguzi.

iv. Kupitia na kuhakiki nyaraka mbalimbali pamoja na kupata taarifa kutoka kwa 
wahusika ili kupata uelewa wa miradi iliyotekelezwa kwa kila jimbo.

v. Kutembelea miradi iliyopatiwa fedha za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo na kuona 
hatua za utekelezaji wa miradi hiyo. 

vi. Kutumia njia na mbinu mbalimbali za ukaguzi kama ilivyoainishwa kwenye 
muongozo wa ukaguzi (Regularity Audit Manual).

vii. Kukutana na Kamati za Maendeleo ya Mfuko wa Maendeleoya Jimbo pamoja na 
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baadhi ya wenyeviti wa kamati hizo baada ya kumaliza kazi za ukaguzi ambapo 
wakaguzi walipata maelezo na ufafanuzi zaidi kuhusiana na utekelezaji wa miradi 
katika majimbo yao.

viii. Kutoa ripoti ya ukaguzi inayoonesha matokeo ya ukaguzi pamoja na hali halisi ya 
miradi ya maendeleo iliyokaguliwa katika majimbo hayo.
Aidha mbinu za kuangalia viashiria hatarishi katika majimbo yaliyokaguliwa 
zilitumika katika ukaguzi ambapo mbinu hizi zinasisitiza haja ya kuelewa kwa 
kina mazingira ya majimbo yaliyokaguliwa ikiwemo mfumo wa udhibiti wa ndani, 
kutathmini viashiria hatarishi na kubaini viashiria vitakavyoathiri udhibiti wa ndani.

1.5 UMUHIMU WA UKAGUZI KATIKA KUIMARISHA UTAWALA BORA

Katika kuimarisha dhana nzima ya Utawala Bora suala la ukaguzi wa hesabu lina 
umuhimu wa kipekee katika kuimarisha uwajibikaji katika utumiaji wa rasilimali za 
Umma. Lengo kuu la kufanya ukaguzi ni kuhakikisha kwamba fedha inayoidhinishwa 
kwa mujibu wa sheria inatumika ipasavyo na kwa malengo yaliyokusudiwa kwa 
maslahi ya wananchi wa Zanzibar na Taifa kwa ujumla.  

Kuimarika kwa utendaji wa kazi za ukaguzi kutapelekea kuongezeka na kuimarika 
kwa uwazi na uwajibikaji katika mapato na matumizi ya fedha na rasilimali za Umma 
ili kuleta tija na ufanisi katika utekelezaji wa malengo yaliyopangwa na Serikali kwa 
wakati uliopangwa na kwa kuzingatia hali ya uchumi wa nchi kwa ajili ya maendeleo 
ya wananchi na Taifa kwa ujumla. 

Katika kufanikisha malengo ya Serikali ya kuimarisha utawala bora nchini, Ofi si ya 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali imejipanga kutekeleza majukumu 
yake ya kikatiba kwa kuongeza ufanisi wa kazi pamoja na kuendelea na jitihada zake 
za kuwajengea uwezo wafanyakazi kwa kuwapatia mafunzo na mbinu mbali mbali  
za ukaguzi ili kwenda sambamba na mabadiliko ya mifumo ya uhasibu na ukaguzi 
pamoja na mabadiliko ya kasi ya teknolojia duniani katika masuala ya udhibiti na 
ukaguzi wa hesabu ya Serikali.

1.6 MAFANIKIO YALIYOPATIKANA

Ofi si ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali katika kutekeleza majukumu 
yake imebaini kwamba katika ukaguzi wa hesabu za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo 
kwa mwaka 2018 hadi 2020 kumekuwa na mafanikio makubwa katika usimamizi na 
utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo ukilinganisha 
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na ukaguzi wa hesabu za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo kwa mwaka 2016 hadi 2018.

Baadhi ya mafanikio yaliyopatikana katika utekelezaji wa miradi ya Mfuko wa 
Maendeleo ya Jimbo ni kama ifuatavyo:-

• Kufanyiwa marekebisho ya Sheria Namba 4 ya mwaka 2012 kwa kuongeza vifungu 
mbali mbali vitakavyoengeza uwajibikaji na ufanisi katika kutekeleza miradi ya 
maendeleo inayopatiwa fedha kutokana na Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo.

• Kuimarika kwa Mifumo ya udhibiti wa ndani katika usimamizi wa miradi.
• Kuimarika kwa uwekaji wa kumbukumbu za hesabu za Mfuko wa Maendeleo ya 

Jimbo.
• Kuhamasika kwa wananchi kwa kupata uelewa kuhusu umuhimu wa kushiriki 

katika shughuli za utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika majimbo yao.
• Kuimarika kwa utendaji wa Kamati za Maendeleo za majimbo kwa kuongeza 

ufanisi katika kusimamia utekelezaji wa miradi na kuleta tija kwa wananchi.
• Kuimarika kwa mashirikiano ya wajumbe wa Kamati za Maendeleo ya Mfuko wa 

Maendeleo ya Jimbo na kupelekea kutekeleza miradi ya maendeleo kwa ufanisi 
mkubwa. 

• Kufanyika kwa vikao vya Kamati za Maendeleo ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo  
kwa wakati na kwa mujibu wa sheria. 

Mafanikio haya yanatokana na uwajibikaji mzuri wa watendaji na kuendelea kufuata 
ushauri na mapendekezo yanayotolewa na Ofi si ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali juu ya udhibiti mzuri wa mapato na matumizi ya fedha na rasilimali 
za Umma.

  Aidha jitihada zinazochukuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar katika utekelezaji 
na ufuatiliaji wa ripoti za Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali zimesaidia 
kwa kiasi kikubwa kuongezeka kwa uwajibikaji katika utendaji wa shughuli za Serikali 
na kupelekea kuimarika kwa utendaji katika taasisi za Serikali.

Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar inachukuwa hatua mbali mbali katika kuimarisha 
utawala bora kwa kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Katiba ya Zanzibar 
ya mwaka 1984 na kufanikiwa kwa kiasi kikubwa kutekeleza maoni na ushauri 
unaotolewa na kamati za kudumu za Baraza la Wawakilishi.

Jitihada hizi zimeleta mafanikio makubwa katika kuimarika kwa uwajibikaji na uwazi 
katika utendaji na nidhamu katika matumizi ya fedha na rasilimali za Umma na 
kupelekea kuongezeka kwa kasi ya maendeleo nchini kutokana na kuimarika kwa hali 
ya uchumi na kuleta tija kwa wananchi wa Zanzibar.
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1.7 BARAZA LA WAWAKILISHI

Wajumbe wa Baraza la Wawakilishi ni muhimu sana katika kuimarisha uwajibikaji na 
kuleta ufanisi katika kufi kia malengo ya Serikali iliyojipangia. Wajumbe wa Baraza la 
Wawakilishi kwa nafasi zao wakiwa ni wenyeviti wa Kamati za Maendeleo za Mfuko 
wa Maendeleo ya Jimbo wana nafasi kubwa katika kujenga na kusimamia misingi ya 
Utawala Bora na uwajibikaji wa matumizi ya rasilimali za Umma. 

Kutokana na mchango mkubwa unaotolewa na wajumbe wa Baraza la Wawakilishi, 
kumekuwa na mafanikio makubwa katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika 
majimbo yao. Aidha wajumbe hao wana jukumu la kuhakikisha kwamba fedha 
zinazotolewa kutekeleza miradi inayoibuliwa na wananchi zinatumika ipasavyo na 
kwa mujibu wa malengo yaliyokusudiwa.

Tunatoa shukrani za dhati kwa wajumbe wa Baraza la Wawakilishi kwa jitihada zao 
wanazochukuwa kusimamia uwajibikaji katika kutekeleza majukukumu yao kwa sekta 
mbali mbali na kuhakikisha kwamba fedha na rasilimali za Umma zinatumika ipasavyo 
kwa maslahi ya wananchi wa Zanzibar.

1.8 SHUKURANI

Nichukue fursa hii kumshukuru na kumpongeza Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti 
wa Baraza la Mapinduzi Mheshimiwa Dkt. Hussein Ali Mwinyi kwa kuchaguliwa na 
wananchi wa Zanzibar kuwa Rais wa awamu ya nane ya Serikali ya Mapinduzi ya 
Zanzibar na kwa jitihada zake kubwa anazozichukuwa katika kufuatilia Ripoti za 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali kwa lengo la kusimamia uwajibikaji 
wa matumizi ya fedha na rasilimali za Umma na kupelekea kuimarisha utawala bora 
nchini. 

Aidha, natoa shukrani zangu  za dhati kwa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kwa 
jitihada mbali mbali zinazochukuliwa katika kuimarisha Ofi si hii kiutendaji na watendaji  
kwa ujumla na kuleta maendeleo katika Ofi si ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu 
za Serikali.

Nichukuwe fursa hii  kuwashukuru wajumbe wa Baraza la Wawakilishi, Kamati za 
kudumu za Baraza la Wawakilishi, Kamati za Maendeleo za Mfuko wa Maendeleo 
ya Jimbo pamoja na wale wote waliochangia kwa njia moja au nyengine katika 
kufanikisha kukamilika kwa ripoti hii.
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Hali kadhalika, niwashukuru viongozi na watendaji wakuu wa Serikali ya Mapinduzi 
ya Zanzibar na watendaji wa taasisi mbali mbali  za Serikali kwa mashirikiano mazuri 
wanayotupa wakati wa kutekeleza kazi zetu za ukaguzi.

Vile vile napenda kuwapongeza na kuwashukuru  wafanyakazi wote  wa Ofi si ya 
Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali kwa juhudi zao  wanazochukuwana 
kuhakikisha kwamba kazi za ukaguzi zinafanyika kwa kuzingatia maadili, misingi ya 
utawala bora, sheria, kanuni na taratibu mbali mbali zilizopo kwa lengo la kuimarisha 
utawala bora nchini.

   

  

                                           ..…………………………….. 

Dkt. OTHMAN ABBAS ALI

KAIMU MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI

ZANZIBAR
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SURA YA PILI

2.0 TAARIFA ZA MIRADI ILIYOTEKELEZWA YA MFUKO WA MAENDELEO YA 
JIMBO (CDF) KWA KIPINDI CHA MWAKA 2018 HADI 2020

2.1 VIKAO VYA PAMOJA VYA KUANZA KAZI ZA UKAGUZI WA MAJIMBO 
KWA UNGUJA NA PEMBA

Katika ukaguzi wa Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo wakaguzi walipata nafasi ya 
kukutana na viongozi wa taasisi zinazohusiana na usimamizi wa Mfuko wa Maendeleo 
ya Jimbo pamoja na kukutana na kamati mbali mbali za maendeleo katika majimbo 
hayo.

Aidha viongozi wa usimamizi wa miradi pamoja na Kamati za Maendeleo za Jimbo 
walipata fursa ya kukaa kikao cha pamoja na wakaguzi na kupata taarifa mbali mbali 
zinazohusiana na miradi inayotekelezwa katika majimbo husika. 

Vikao hivyo vilifanyika katika Ofi si za Halmashauri, Mabaraza ya Manispaa na Mabaraza 
ya Miji ambapo vikao hivyo viliwashirikisha watendaji mbali mbali wakiwemo wakaguzi, 
watendaji kutoka Baraza la Manispaa pamoja na watendaji wa Kamati za Maendeleo 
za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo. Kiambatisho namba 1 kinahusika.
Muhtasari wa vikao hivyo vinaonekana katika Jeduweli lifuatalo:-
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Jeduweli namba 1: Vikao vya awali vya ukaguzi wa majimbo  vilivyofanyika 
Unguja.

Namba Tarehe 
ya Kikao

Wilaya Eneo liliofanyika 
kikao

Majimbo Yaliyohusika

1. 31/08/2020 Mjini Baraza la Manispaa 
Mjini

Jimbo la Amani.

Jimbo la Chumbuni.

Jimbo la Jang’ombe.

Jimbo la Kikwajuni.

Jimbo la Kwahani.

Jimbo la Magomeni.

Jimbo la Malindi.

Jimbo la Mpendae.

Jimbo la Shaurimoyo.
31/08/2020 Magharibi - A Baraza la Manispaa 

ya Magharibi – A
Jimbo la Bububu.

Jimbo la Mfenesini.

Jimbo la Mtoni.

Jimbo la Mtopepo.

Jimbo la Mwera.

Jimbo la Welezo.
Magharibi - B Baraza la Manispaa 

Magharibi – B
Jimbo la Chukwani.

Jimbo la Dimani.

Jimbo la Fuoni.

Jimbo la K/ Samaki.

Jimbo la Kijito Upele.

Jimbo la M/kwerekwe.

Jimbo la Pangawe.
2. 02/09/2020 Kaskazini - A Halmashauri ya 

Wilaya ya Kaskazini 
– A

Jimbo la Chaani.

Jimbo la Kijini.

Jimbo la Mkwajuni.Jimbo la 
Nungwi.

Jimbo la Tumbatu.
Kaskazini – B Halmashauri ya 

Kaskazini – B
Jimbo la Bumbwini.Jimbo la 
Donge.

Jimbo la Kiwengwa.

Jimbo la Mahonda.
3. 04/09/2020 Kati Halmashauri ya 

Wilaya ya Kati
Jimbo la Chwaka. Jimbo la 
Tunguu. 

Jimbo la Uzini.
Kusini Skuli ya Kitogani. Jimbo la Makunduchi. Jimbo 

la Paje.
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Jeduweli Nambari 2: Vikao vya awali vya ukaguzi wa majimbo vilivyofanyika 
Pemba.

Namba Tarehe ya 
Kikao

Wilaya Eneo liliofanyika 
kikao

Majimbo Yaliyohusika

1. 01/09/2020  Mkoani Baraza la Mji 
Mkoani.

Jimbo la Chambani.

Jimbo la Kiwani.

Jimbo la Mkoani.

Jimbo la Mtambile.

2. 02/09/2020 Chake Chake Baraza la Mji Chake 
Chake.

Jimbo la Chakechake.

Jimbo la Chonga.

Jimbo la Ole.

Jimbo la Wawi.

Jimbo la Ziwani.

3. 03/09/2020 Micheweni Halmashauri 
ya Wilaya ya 
Micheweni.

Jimbo la Konde.

Jimbo la Micheweni.

Jimbo la Tumbe.

Jimbo la Wingwi.

Wete Baraza la Mji Wete. Jimbo la Gando.

Jimbo la Kojani.

Jimbo la Mgogoni.

Jimbo la Mtambwe.

Jimbo la Wete.

2.2 TAARIFA ZA UINGIZWAJI WA FEDHA ZA MFUKO WA MAENDELEO YA 
JIMBO KUANZIA MWAKA 2018 HADI 2020

Ukaguzi umebaini kwamba kwa kipindi cha mwaka 2018 hadi 2020 jumla ya shilingi 
2,160,000,000 zimetolewa kutoka Mfuko Mkuu wa Hazina ya Serikali ya Mapinduzi 
ya Zanzibar na kuingizwa  katika hesabu ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo katika 
Ofi si ya Makamo wa Pili wa Rais kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya Mfuko wa 
Maendeleo ya Jimbo kwa majimbo 54 ya Unguja na Pemba.

Fedha zilizotolewa kwa majimbo ya Unguja ni shilingi 1,440,000,000 na kwa upande 
wa majimbo ya Pemba ni shilingi 720,000,000 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo katika majimbo ya Unguja na Pemba.
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Fedha hizo zimekusudiwa kutekeleza miradi mbali mbali ya maendeleo katika majimbo 
ya Unguja na Pemba ambapo Ofi si ya Makamo wa Pili wa Rais imeratibu uingizwaji wa 
fedha hizo katika hesabu za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo.

Jeduweli lifuatalo linaonesha mtiririko wa fedha zilizoingizwa kwa majimbo yote 54 ya 
Unguja na Pemba kwa kipindi cha kuanzia mwaka 2018 hadi 2020.

Jeduweli Namba 3 : Fedha zilizoingizwa kwa majimbo 36 ya Unguja.

Namba Jimbo 2018/2019 2019/2020 Jumla

Majimbo ya Manispaa ya Mjini

Amani 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Chumbuni 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Jang’ombe 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Kikwajuni 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Kwahani 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Magomeni 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Malindi 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mpendae 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Shaurimoyo 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Majimbo ya Manispaa ya Magharibi – A

Bububu 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mfenesini 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mtoni 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mtopepo 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mwera 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Welezo 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Majimbo ya Manispaa ya Magharibi –B

Chukwani 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Dimani 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Fuoni 20,000,000 20,000,000 40,000,000

K/Samaki 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Kijitoupele 20,000,000 20,000,000 40,000,000

M/Kwerekwe 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Pangawe 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Majimbo ya Halmashauri  ya Wilaya ya Kaskazini–A

Chaani 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Kijini 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mkwajuni 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Nungwi 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Tumbatu 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Majimbo ya Halmashauri  ya Wilaya ya Kaskazini–B
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Namba Jimbo 2018/2019 2019/2020 Jumla

Bumbwini 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Donge 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Kiwengwa 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mahonda 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Majimbo ya Halmashauri  ya Wilaya ya Kati

Chwaka 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Tunguu 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Uzini 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Majimbo ya Halmashauri  ya Wilaya ya Kusini

Makunduchi 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Paje 20,000,000 20,000,000 40,000,000

JUMLA UNGUJA 720,000,000 720,000,000 1,440,000,000

Jeduweli nambari 4 : Fedha zilizoingizwa kwa majimbo 18 ya Pemba.

Namba Jimbo 2018/2019 2019/2020 Jumla

Majimbo ya Wilaya ya Wete

Gando 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mgogoni 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mtambwe 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Kojani 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Wete 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Majimbo ya Wilaya ya Micheweni

Konde 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Micheweni 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Tumbe 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Wingwi 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Majimbo ya Wilaya ya Chake Chake

Chake Chake 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Chonga 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Ole 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Wawi 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Ziwani 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Majimbo ya Wilaya ya Mkoani 

Chambani 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mkoani 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Kiwani 20,000,000 20,000,000 40,000,000

Mtambile 20,000,000 20,000,000 40,000,000

JUMLA PEMBA 360,000,000 360,000,000 720,000,000

JUMLA KUU 1,080,000,000 1,080,000,000 2,160,000,000
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2.3 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KWA KUANZIA KIPINDI CHA MWAKA 2018 
HADI 2020

Ukaguzi wa miradi ya maendeleo katika majimbo ya Unguja na Pemba umefanywa 
kwa lengo la kutathmini hatua mbali mbali za maendeleo zilizofi kiwa katika utekelezaji 
wa miradi hiyo.
Ukaguzi huo ulilenga kupata sura halisi na hatua iliyofi kiwa katika kutekeleza miradi 
iliyoibuliwa na wananchi wa majimbo hayo ambapo hali halisi ya utekelezaji wa 
miradi pamoja na fedha zilizotumika zitaweza kupima na kubaini kwamba lengo 
lililokusudiwa limefi kiwa na wananchi wameweza kufaidika na kupata tija katika 
miradi ya maendeleo ndani ya majimbo yao.

2.4 UTEKELEZAJI WA MIRADI KWA MWAKA 2018/2019

Ukaguzi ulitembelea miradi iliyotekelezwa kwa kipindi kilichokaguliwa na kubaini 
hatua iliyofi kiwa katika utekelezaji wa miradi hiyo na kuona hali halisi ya miradi 
inayotekelezwa katika kila jimbo kwa Unguja na Pemba.
Kwa mwaka wa fedha 2018/2019 utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya Mfuko wa 
Maendeleo ya Jimbo ni kama ifuatavyo:-

MKOA WA MJINI MAGHARIBI

2.5 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA MANISPAA YA MJINI KWA MWAKA  
2018-2019

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. AMANI 20,000,000 Usambazaji wa 
mipira ya maji 
na ujenzi wa 
minara saba.

(ujenzi wa 
minara mitatu 
mipya na 
ukarabati wa 
minara minne).

Amani, 
Ziwatuwe, 
Kwa wazee 
Bondeni na 
Kilimahewa 
Juu.

20,000,000 Mradi 
umekamilika

2. CHUMBUNI 20,000,000 Ununuzi wa 
Gari mbili 
(Toyota Lite 
Ace Z220 KV na 
Toyota Lite Ace 
Z221KV).

Jimbo zima 20,000,000 Mradi 
umekamilika
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Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

3. JANG’OMBE 20,000,000 Ukarabati wa 
Paa la Skuli 
ya Kidongo 
Chekundu 
Msingi.

Kidongo 
Chekundu

 8,233,000 Mradi 
umekamilika

Uanzishaji 
wa kituo cha 
Ujasiriamali.

Jimbo zima 5,763,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mipira ya maji 
na usambazaji.

Kwa Ali 
Nathoo.

2,030,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mashine ya 
maji ya kituo 
cha afya.

Jang’ombe 
Urusi.

1,793,700 Mradi 
umekamilika

Ukarabati wa 
kituo cha Afya 
kwa hatua ya 
upigaji plasta 
na ununuzi wa 
vifaa vya afya.

Jang’ombe 
Urusi na 

Kwa Ali 
Nathoo.

1,782,000 Mradi 
umekamilika

Malipo ya posho 
kwa wajumbe.

Kamati ya 
Jimbo

480,000

4. KIKWAJUNI 20,000,000 Uezekaji na 
Ukarabati 
wa mabanda 
mawili ya skuli 
ya Msingi ya 
Muembe shauri.

Muembe 
shauri

13,360,000

Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa ukuta 
skuli ya msingi 
ya Muembe 
shauri.

6,030,000

Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
rangi kwa 
ajili ya ukuta 
wa skuli ya 
Muembeshauri.

1,500,000

Mradi 
umekamilika

Malipo kwa ajili 
ya upakaji wa 
rangi skuli ya 
Muembeshauri.

890,000

Mradi 
umekamilika
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Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

5. KWAHANI 20,000,000 Ukarabati wa 
madarasa skuli 
ya Muungano.

Muungano 17,944,600 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa choo 
cha Umma.

Mikunguni 530,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mashine ya 
maji katika 
kisima cha 
Kwaalamsha.

Kwaalam-
sha

550,000 Mradi 
umekamilika

Posho la 
wanakamati.

Jimbo zima 1,000,000

6. MAGOMENI 20,000,000 Usambazaji 
wa maji safi  
na salama. 
(ununuzi wa 
pampu 1.5AH, 
Tenki ya maji  
lita 5000 na 
Mipira ya maji).

Magome-
ni,Nyerere, 
Kwa Mtum-
wa geni.

11,500,000
Mradi 
Umekamilika

Ujenzi wa 
Nyumba  ya 
maendeleo 
Magomeni 
Mzalendo.

Magomeni 8,500,000 Mradi hau-
jatekelezwa

7. MALINDI 20,000,000 Ununuzi wa 
mashine za 
fotokopi 4, 
printa 2, scanner 
1 na kompytuta 
1 kwa ajili ya 
skuli.

Skuli ya 
Kiponda, 
Skuli ya 
Forodhani, 
Skuli ya 
Hurumzi 
na Skuli ya 
Lumumba.

16,100,000 Mradi 
umekamilika

Ukarabati 
wa skuli ya 
Hurumzi.

Skuli ya 
Hurumzi

3,500,000 Mradi 
umekamilika

Gharama za 
usafi ri na 
ufuatiliaji wa 
miradi.

Jimbo zima 400,000

8. MPENDAE 20,000,000 Ukarabati wa 
barabara za 
ndani kuanzia 
Mpendae 
chini kuelekea 
Hospitali ya 
Mpendae.

Shehia ya 
Mpendae

20,000,000 Mradi 
umekamilika
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Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

9. SHAURI-
MOYO

20,000,000 Uwekaji kifusi 
barabara za 
ndani.

Mkele na  
Mapinduzi.

10,080,000 Mradi 
umekamilika

Uchimbaji 
wa visima na 
ujengaji wa 
mnara wa maji.

Mapinduzi, 
Saateni, 
Kwa Mtipu-
ranaMkele.

12,767,000 Mradi 
umekamilika

2.6 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA MANISPAA YA MAGHARIBI – A 
KWA MWAKA WA 2018-2019

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. BUBUBU 20,000,000 Ununuzi wa mita 
mbili kwa ajili ya 
kisima cha maji safi 

na Uvutaji wa 
umeme, uwekaji  wa 
fi tting na ununuzi 
wa mita nne soko la 
Dole.

Bububu na

Dole.

4,061,522 Mradi 
umekamilika

Uchimbaji wa visima 
viwili.

Bububu na 
Mbuzini.

5,300,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa minara 
miwili ya maji.

Utapoa na 
Mbuzini.

2,638,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa vifaa 
vya maji.

Mbuzini 520,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa mashine 
mbili za maji.

Bububu na 
Mbuzini.

820,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa  Matangi 
ya maji matatu.

Bububu 
na Kijichi 
(Mshike 
Mshike).

3,300,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa mnara 
mmoja.

Kizimbani 
(Chem 
Chem).

900,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi  wa mipira 
ya maji.

Utapoa, 
Twaifu, 
Kizimbani

3,600,000 Mradi 
umekamilika

Posho kwa 
wanakamati.

Kamati ya 
Jimbo.

1,000,000
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Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

2. MFENESINI 20,000,000 Ujenzi wa ban-
da moja la skuli 
ya Chekechea 
Michungwa Miwili.

Michungwa 
Miwili 6,060,000 Mradi 

unaendelea

Ujenzi wa madarasa 
manne ya skuli ya 
msingi Kihinani.

Kihinani 3,500,000 Mradi 
Umekamilika

Ununuzi wa mabati 
sabini ya skuli ya 
Chekechea Kikaan-
goni.

Kikaangoni 1,190,000 Mradi 
Umekamilika

Ununuzi wa tangi 
la maji lita 5000, 
mipira ya kusambaza 
maji roli nane zenye 
mita 150 na ujenzi 
wa mnara wa maji. 

Mwakaje 5,100,000 Mradi 
Umekamilika

Ujenzi wa vyumba 
vitatu vya skuli ya 
msingi Mwache alale 
kwa hatua ya plas-
ta,sakafu na apron.

Mwakaje 4,000,000 Mradi 
Umekamilika

3. MTONI 20,000,000 Ujenzi wa banda la 
skuli ya msingi Mtoni  
Msingi hadi matofali 
ya kati

Mtoni 4,300,000 Mradi 
umekamilika

Mchango wa fedha 
katika Madrasa 6.

Kibweni, 
Mtoni, 
Mwanyan-
ya, Shari-
fumsa.

4,500,000 Lengo 
limefi kiwa

Uchimbaji wa kisima 
na ujenzi wa mnara 
wa maji.

Kibweni
6,500,000

Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa mnara na 
uwekaji wa tangi la 
maji

Mtoni 1,800,000
Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa vifaa 
vya usafi . Sharifumsa 550,000 Mradi 

umekamilika
4. MTOPEPO 20,000,000 Taarifa za miradi iliyotekelezwa hazikupatikana kwa ukaguzi.
5. MWERA 20,000,000 Ununuzi wa Mabati 

200 katika skuli 
ya Msingi Regeza 
Mwendo

Mwera 3,200,000 Mradi 
umekamilika

Ukarabati wa mad-
awati  160 katika 
skuli za msingi za 
Chunga na Regeza 
Mwendo.

Mwera 773,000
Mradi 
umekamilika

Utiaji madirisha 
na mlango wa geti 
katika banda la 
maabara Skuli ya 
Sekondari Regeza 
Mwendo.

Mwera 700,000

Mradi 
umekamilika
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Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

Ulipaji wa Upimaji 
wa ardhi kwa ajili ya 
Skuli ya msingi

Masingini
457,500

Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa kifaa 
cha maabara (Cen-
tifugue) kituo cha 
afya KMKM.

Masingini
600,000 Mradi 

umekamilika

Ununuzi wa vifaa  
vya ujenzi wa kituo 
cha afya Kianga.

Kianga 2,500,000
Mradi 
umekamilika

Ukarabati wa njia ya 
ndani.

Muembe 
Mchomeke

4,570,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa mash-
ine ya maji.

Chemani 600,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa mash-
ine ya maji. Kianga 582,000 Mradi 

umekamilika

Ununuzi watangi na 
mipira maji Skuli ya 
Regeza Mwendo.

Regeza 
Mwendo 1,450,000

Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa mnara wa 
maji.

Kianga  
Meli 8 2,093,000

Mradi 
umekamilika

6. WELEZO 20,000,000 Uchimbaji wa 
kisima, ununuzi wa 
tangi la maji na 
ujenzi wa minara ya 
maji.

Hawaii 10,000,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa barabara 
ya Hawaii kwa 
kiwango cha Kifusi.

Hawaii 10,000,000 Mradi haujate-
kelezeka.
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2.7 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA MANISPAA YA MAGHARIBI – B 
KWA MWAKA 2018-2019

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. CHUKWANI 20,000,000 Ukarabati wa njia 
za ndani Kisauni 
– Shakani - hadi 
Chukwani kwa 
hatua ya uwekaji wa 
kifusi.

Kisauni, 
Shakani, 
Chuk-
wani.

15,000,000 Mradi 
umekamilika.

Ujenzi wa maabara 
ya kituo cha afya 
Kisauni kwa hatua 
ya uchimbaji wa 
msingi hadi ufungaji 
wa linta.

Kisauni. 5,200,000 Mradi 
umekamilika.

2. DIMANI 20,000,000 Uwekaji wa kifusi 
njia za ndani.

Fuoni 
Uwan-
dani.

3,500,000 Mradi 
umekamilika

Maungani      
Uwanja 
wa Mpira.

2,800,000 Mradi 
umekamilika

Maungani     
njia ya 
Msikitini

3,500,000 Mradi 
umekamilika

Kwa 
Kibuyu  
Ziwani.

700,000 Mradi 
umekamilika

Maungani      
Njia ya 
kwa 
Pande.

1,750,000 Mradi 
umekamilika

Uwandani 2,100,000 Mradi 
umekamilika

3. FUONI 20,000,000 Ununuzi wa tangi, 
mipira ya maji na 
ujenzi wa mnara 
wa maji Fuoni 
Kipungani.

Fuoni 
Migom-
bani na 
Kipun-
gani.

6,970,000 Mradi 
umekamilika

Uwekaji wa Kifusi 
njia za ndani.

Wadi ya 
Kipun-
gani.

5,830,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa vifaa 
vya usafi  kwa ajili 
ya skuli ya msingi 
Pangawe.

Mam-
bosasa 4,278,500 Mradi 

umekamilika

Ununuzi wa vifaa vya 
michezo.

Jimbo 
zima. 1,940,000 Mradi 

umekamilika
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Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

4. KIEMBE 
SAMAKI

20,000,000 Ujenzi wa barabara 
za ndani kwa hatua 
ya uwekaji wa kifusi.

Mbweni 9,300,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa saruji 
mifuko 74 kwa ajili 
ya skuli ya Kiembe 
Samaki.

Kiembe 
Samaki 1,000,000 Mradi 

umekamilika 

Ununuzi wa mipira 
ya maji na vifaa 
vyake.

Jimbo 
zima 8,700,000 Mradi 

umekamilika

5. KIJI-
TOUPELE

20,000,000 Uwekaji wa kifusi wa 
barabara za ndani.

Kiji-
toupele 12,250,000 Mradi 

umekamilika
Ujenzi wa Vivuko. Uzi

Usambazaji wa maji 
safi  na salama.

Uzi 6,681,500 Mradi 
umekamilika

6. MWANAK-
WEREKWE

20,000,000 Uendelezaji wa 
ujenzi wa jengo la 
ujasiriamali

Ijitimai 20,000,000 Mradi 
umekamilika

7. PANGAWE 20,000,000 Ujenzi wa mabanda 
matatu ya skuli ya 
msingi ya Kinuni.

Kinuni 5,694,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa tenki 
moja ya maji kwa 
ajili ya usambazaji 
wa maji katika 
shehia ya Kinuni.

Kinuni 994,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa mtaro wa 
maji taka na vivuko 
katika shehia ya 
Mwembe Majogoo.

Mwembe 
majogoo

13,266,200 Mradi 
umekamilika

Mchango wa fedha 
taslim kwa ajili 
ya ujenzi wa skuli 
ya chekechea ya 
Pangawe.

Pangawe 2,000,000 Mradi 
umekamilika
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MKOA WA KASKAZINI UNGUJA 

2.8 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA 
KASKAZINI - A KWA MWAKA  2018-2019 

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilitumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. CHAANI 20,000,000 Taarifa za miradi iliyotekelezwa hazikupatikana kwa ukaguzi.

2. KIJINI 20,000,000 Ununuzi wa 
Gari la Kubebea 
Wagonjwa 
(Ambulance) 
namba Z 484KF 
HIACE.

Kijini 23,000,000 Mradi 
umekamilika

3. MKWAJUNI 20,000,000 Ujenzi kwa hatua 
ya uezekaji wa 
banda moja  la 
skuli na ofi si ya 
Mw/Mkuu  skuli 
ya mkwajuni.

Mkwajuni 9,300,000 Mradi 
umekamilika

Usambazaji wa 
mipira ya maji 
na uwekaji wa 
mifereji.

Mwoga 
(kiban-
dathi-
nashara)

4,000,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
Nguzo za  
umeme, waya wa 
umeme na mita 
ya umeme.

Matemwe 
Kusini

7,500,000

Mradi 
umekamilika

4. NUNGWI 20,000,000 Ujenzi wa msingi 
wa Mabanda 
nane ya skuli 
ya Sekondari ya 
Nungwi.

Banda Kuu 3,500,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa msingi 
wa vyumba vita-
no vya skuli ya 
sekondari Kidoti.

Kidoti 3,500,000 Mradi 
umekamilika

Uendelezaji wa 
Mabanda ya 
Skuli ya Bwereu 
hatua ya ukuta.

Bwereu 7,000,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa Mada-
rasa manne 
kuanzia hatua 
ya ukuta mpaka 
gebo skuli ya 
Kidoti.

Kidoti 6,000,000 Mradi 
umekamilika

5. TUMBATU 20,000,000 Fedha hazijatumika.
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2.9 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA 
KASKAZINI – B KWA MWAKA   2018-2019

Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1 Bumbwini 20,000,000 Ununuzi 
wagari Toyota 
Townace Z928 
JG.

Jimbo Zima 16,000,000 Mradi umekamilika

Ununzi wa 
vifaa vya 
ufugaji wa 
samaki.

Mafufuni na 
Makoba

2,000,000 Mradi umekamilika

Usambazaji 
wa vyakula 
kwa ajili ya 
kambi za 
maskuli.

Mafufuni,

Makoba,

Misufi ni na

Kiongwe 
Kidogo.

1,000,000 Mradi umekamilika

Posho kwa 
wanakamati

Jimbo Zima 1,000,000

2 Donge 20,000,000 Utanuzi wa 
kituo cha 
afya kituo 
cha Donge 
Vijibweni.

Donge Pwani 7,350,000 Mradi umekamilika

Uchimbaji 
Kisima na  
Mnara wa 
maji.

Mtambile na 
Mkataleni

5,331,000 Mradi umekamilika

Ujenzi wa 
kuta za mada-
rasa

Skuli ya 
Chechele, Ki-
chamviani na 
Mwanakombo.

Mbiji 7,390,000 Mradi umekamilika

3 Kiwengwa 20,000,000 Ununuzi wa 
mashine ya 
fotokopi skuli 
ya sekondari 
Upenja. 

Upenja 2,500,000 Mradi umekamilika

Uwendelez-
waji wa ujenzi 
wa skuli ya  
chekechea 
yaGube.

Gube 17,500,000 Mradi umekamilika
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

4 Mahonda 20,000,000 Ujenzi wa 
Vyoo wa skuli 
ya Matetema.

Matetema 9,564,000 Mradi umekamilika

Ujenzi wa 
Skuli ya Kiom-
ba Mvua.

KiombaMvua 3,651,000 Mradi umekamilika

Uwekaji wa 
Kifusi njia za 
ndani.

Kinduni 7,440,000 Mradi umekamilika

MKOA WA KUSINI UNGUJA

2.10 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA 
KATI KWA MWAKA 2018 -2019.

Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha zilizo-
tumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. Chwaka 20,000,000 Uezekaji wa 
darasa moja la 
skuli ya msingi 
Ndijani.

Ndijani 1,800,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa 
mabanda 
manne ya 
skuli ya msingi 
Mseweni.

Ndijani 
Mseweni

7,930,000 Mradi unaendelea

Uchimbaji wa 
Kisima cha 
maji.

Ndijani 
Mseweni

2,000,000 Mradi unaendelea

Ujenzi wa 
uzio wa skuli 
ya msingi 
Charawe.

Charawe 5,270,000 Mradi 
umekamilika

2. Tunguu 20,000,000 Ukarabati 
banda la 
Library ya 
skuli ya 
Kibele.

Kibele 7,727,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mipira ya 
maji.

U n g u j a 
Ukuu

1,274,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mipira maji.

Binguni 240,000 Mradi 
umekamilika
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha zilizo-
tumika

Hatua ya 
utekelezaji

Ununuzi wa 
tangi la maji 
na mashine 
na uvutaji wa 
maji.

Jumbi 2,615,000 Mradi 
umekamilika

Usambazaji 
wa mipira ya 
maji.

Mwera Ki-
ungoni

5,410,000 Mradi 
umekamilika

3. Uzini 20,000,000 Ukarabati wa 
kituo cha Afya 
Umbuji.

Umbuji 20,000,000 Mradi 
umekamilika

2.11 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA 
KUSINI KWA MWAKA   2018 -2019

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. MAKUNDUCHI 20,000,000 Usambazaji wa 
umeme kwa 
utiaji nguzo 
11 Muyuni B 
na nguzo 7 
muyuni C.

Muyuni B 7,500,000 Mradi 
Umekamilika

 Muyuni C 3,400,000 Mradi 
Umekamilika

Ukarabati 
wa vyoo 
viwilivya skuli 
ya Miwaleni 
kwa hatua ya 
kuezeka,utiaji 
plasta na 
kuweka 
milango.

Kijini 1,211,500

Mradi 
Umekamilika

2. PAJE 20,000,000 Matengenezo 
ya njia za 
ndani hatua ya 
kifusi.

Jambiani 8,000,000 Mradi 
Umekamilika

Ujenzi wa Uzio 
wa Skuli ya 
Muungoni.

Muungoni 3,600,000 Mradi 
Umekamilika

Ukarabati wa 
nyumba ya 
Daktari.

Michamvi 2,500,000 Mradi 
Umekamilika

Matengenezo 
ya kituo cha 
afya Paje kwa 
hatua ya utiaji 
sakafu na 
rangi.

Paje 5,000,000 Mradi 
Umekamilika
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MKOA WA KASKAZINI PEMBA

2.12 MIRADI ILIYOTEKELEZWA WILAYA YA WETE KWA MWAKA            
2018 – 2019

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. GANDO 20,000,000 Ujenzi wa 
barabara 
Bopwe-Se-
buwatu.

Bopwe 9,360,000 Mradi 
Umekamilika

Utengezaji 
wa vyumba 
vya Kompy-
uta Skuli 
ya Msingi 
Gando.

Gando 4,007,180 Mradi 
Umekamilika

Ununuzi 
wa nguzo 
za umeme 
Gando.

Gando 5,122,413 Mradi 
Umekamilika

Ujenzi wa 
madarasa 
matatu 
Skuli ya 
Ukunjwi.

Ukunjwi 4,618,000 Mradi 
Umekamilika

Ununuzi wa 
mashine 
mbili za 
maji. 

Junguni 8,173,500 Mradi 
Umekamilika

2. WETE 20,000,000 Uendelezaji 
ujenzi Skuli 
ya maandal-
izi Tun-
gamaa.

Limbani 12,100,000 Mradi 
unaendelea.

Uchongaji 
wa milango 
na madiri-
sha Skuli ya 
maandalizi 
Jadida.

Mtemani 2,000,000 Mradi 
Umekamilika

Ujenzi wa 
karo za 
nyumba za 
maendeleo 
Mtemani.

Mtemani 2,071,800 Mradi 
Umekamilika

Uungaji 
umeme kisi-
ma cha maji 
Tungamaa.

Limbani 2,349,685 Mradi 
Umekamilika



Ripoti ya Ukaguzi wa Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo (CDF) Kwa Kipindi cha kuanzia Mwaka 2018  hadi 2020

OFISI YA MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI ZANZIBAR

27

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

3. MTAMBWE 20,000,000 Ukamilishaji 
wa kituo 
cha Afya 
Maziwani.

Maziwani 18,322,000 Mradi 
Umekamilika

4. KOJANI 20,000,000 Kupeleka 
umeme Mji 
Mkuu.

Shengejuu 7,000,000 Mradi 
Umekamilika

Uwezekaji 
madarasa 
manne Skuli 
ya msingi 
ya Jojo.

Kinyikani 12,853,000 Mradi 
Umekamilika

5. MGOGONI 20,000,000 Uwezekaji 
madarasa 
manne ya  
Skuli ya 
Mjananza 
msingi

Mjananza 14,981,900 Mradi 
Umekamilika

Kuweka 
kifusi njia 
ya Kwale 
Mpona.

Finya 3,000,000 Mradi 
Umekamilika

2.13 MIRADI ILIYOTEKELEZWA HALMASHAURI YA WILAYA YA    
 MICHEWENI KWA MWAKA  2018-2019

Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. TUMBE 20,000,000 Ujenzi wa 
madarasa 
manne skuli 
ya msingi 
Chimba.

Chimba 6,041,200 Mradi 
Umekamilika

Ujenzi wa 
nyumba ya 
walimu skuli 
ya Shumba 
Vyamboni.

Shumba 

Vyamboni

6,882,000 Mradi 
Umekamilika 

Uwekaji ki-
fusi baraba-
ra ya Kinoe.

Kinoe 3,000,000 Mradi 
Umekamilika 

Usambazaji 
wa maji 
Saninga 
Tumbe.

Tumbe 2,968,334 Mradi 
Umekamilika 
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

2. MICHEWENI 20,000,000 Usambazaji 
wa umeme 
katika kijiji 
cha Mjombo.

Majenzi 5,141,095 Mradi 

Umekamilika

Usambazaji 
wa umeme 
katika kijiji 
cha Mkwaju 
Mgoro.

Majenzi 2,294,032 Mradi 

Umekamilika 

Usambazaji 
wa umeme 
katika kijiji 
cha Kitonga.

Maziwa 

N’gombe

4,244,377 Mradi 

Umekamilika 

Usambazaji 
wa umeme 
katika 
kijiji cha        
Kwa Injinia.

Majenzi 2,262,792 Mradi 

Umekamilika 

Usambazaji 
wa umeme 
katika kijiji 
cha Uzun-
guni.

Chamboni 1,532,224 Mradi 

Umekamilika

Usambazaji 
wa umeme 
katika kijiji 
cha Kanda-
hari.

Maziwa 

N’gombe

1,487,974 Mradi 

Umekamilika

3. KONDE 20,000,000 Uwekaji wa 
fusi Kiuyu 
cha Manda 
hadi msitu 
wa Ngezi.

Kipange 9,800,000 Mradi 

Umekamilika

Ujenzi wa 
choo  Skuli 
ya Makan-
gale matun-
du matano.

Makangale 8,900,000 Mradi 

Umekamilika

4. WINGWI 20,000,000 Ujenzi wa 
Skuli ya 
maandalizi 
Mapofu.

Mapofu 10,000,000 Mradi 

Umekamilika

Ujenzi wa 
Vyoo Skuli 
ya Mjini. 
Wingwi

Mjini Wing-

wi

8,000,000 Mradi 

Umekamilika

Utiaji sakafu 
Skuli ya 
Sizini.

Sizini 1,000,000 Mradi 

Umekamilika
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MKOA WA KUSINI PEMBA

2.14 MIRADI ILIYOTEKELEZWA WILAYA YA CHAKE CHAKE KWA MWAKA 
WA FEDHA 2018-2019

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. CHAKE 
CHAKE

20,000,000 Ujenzi wa maban-
da matatu wa 
Skuli ya Shungi 
Msingi. 

Shungi 13,000,000 Mradi 
Umekamilika

Uungaji wa maji 
safi  na ununuzi 
wa tenki la maji 
safi  lita 5000 Skuli 
ya Michakaini A 
na B.

Msingini 1,469,340 Mradi 
Umekamilika

Ununuzi wa tenki 
la maji safi  lita 
5000 Chanjam-
jawiri.

Chanjamjawiri 1,100,000 Mradi 
Umekamilika

Utengenezaji wa 
njia kwa kiwango 
cha fusi njia ya 
Ngomahazingwa.

Tibirinzi 2,430,660 Mradi 
Umekamilika

2 WAWI 20,000,000 Ununuzi wa mipira 
ya maji safi  na 
salama Wawi 
Mbuni.

Wara 7,500,000 Mradi 
Umekamilika 

Utengenezaji wa 
meza arubaini na 
viti themanini kwa 
skuli ya maandal-
izi ya Wawi.

Mgogoni 12,000,000 Mradi 
Umekamilika 

3 CHONGA 20,000,000 Ununuzi wa gari la 
kubebea wagon-
jwa. 

Chonga 19,979,399 Mradi
Umekamilika

4 OLE 20,000,000 Uwezekaji wa 
banda la madara-
sa matano skuli ya 
msingi Vitongoji.

Vitongoji 15,369,000 Mradi

Umekamilika 

Uwekaji wa sakafu 
ya zege chumba 
kimoja Skuli ya 
msingi N’gambwa. 

N’gambwa 1,460,000 Mradi
Umekamilika 

Upelekaji wa 
umeme Kijiji 
cha Vitongoji 
Mchangani.

Vitongoji 2,163,081 Mradi
Umekamilika 
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Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

Vifaa mbali mbali 
vya umeme na 
ujenzi.

Jimbo zima 1,007,919 Mradi

Umekamilika

5 ZIWANI 20,000,000 Ukamilishaji wa 
kibanda pamoja 
na ununuzi wa 
kinu cha kut-
wangia mpunga 
Michungwani.

Michungwani 7,759,447 Mradi 
Umekamilika 

Matengenezo ya 
maabara pamoja 
ofi si ya mwalimu 
Mkuu Skuli ya 
msingi Mbuzini.

Mbuzini 6,728,500 Mradi 
Umekamilika 

Ukarabati wa njia 
ya Ziwani Sokoni 
Langoni.

Ziwani 4,400,000  Mradi 
unaendelea

2.15 MIRADI ILIYOTEKELEZWA WILAYA YA MKOANI KWA MWAKA WA 
FEDHA 2018-2019

Namba Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
iliyotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1 MTAMBILE 20,000,000 Uwezekaji upya 
na ukarabati 
wa banda la 
Skuli ya msingi 
Kangani.

Kangani
12,212,300

Mradi 

Umekamilika

Ujengaji wa 
mnara tangi la 
maji skuli ya 
Msingi Mjim-
bini.

Mjimbini  5,523,000 Mradi 

Umekamilika

2 CHAMBANI 20,000,000 Uendelezaji 
wa ujenzi wa 
Skuli ya Msingi 
Wambaa.

Wambaa 5,700,000 Mradi 

Umekamilika

Ujenzi wa Skuli 
ya maandalizi 
Tutu Mrongoni.

Chum-

bageni

6,123,030 Mradi 

Umekamilika

Uchimbaji wa 
kisima Uku-
tini kwa Binti 
Saleh.

Ukutini 3,486,000 Mradi 

Umekamilika
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Namba Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
iliyotumika

Hatua ya 
utekelezaji

Uchimbaji wa 
kisima Mten-
deni.

Mgagadu 2,200,000 Mradi 

Umekamilika

Kusaidia vikun-
di vya ujasiria 
mali.

Chambani 1,200,000 Lengo 

limefi kiwa.

3 MKOANI 20,000,000 Mradi wa 
umeme Mi-
chenzani Kijiji 
cha Vikindani.

Michenzani 4,224,674 Mradi 

Umekamilika

Mradi wa 
umeme Kindani 
Mbuguwani.

Mbuguwani 4,127,297 Mradi 

Umekamilika

Umaliziaji wa 
Skuli ya Tutu 
Jondeni.

Ng’ombeni 9,395,000 Mradi 

Umekamilika

4 KIWANI 20,000,000 Umaliziaji 
wa Skuli ya 
Maandalizi 
Tomondwe.

Tomondwe 
-

Mwambe

10,000,000 Mradi 

Umekamilika

Ujenzi wa uku-
ta wa kuzuia 
mmong’onyo 
ko wa ardhi.

Skuli ya 
Msingi 
Kiwani

800,000 Mradi 

Umekamilika

Ununuzi wa 
vipando na 
kusafi sha eneo 
la kujengwa 
Skuli ya Msingi 
Chaleni Mwam-
be.

Chaleni - 
Mwambe

7,191,000 Mradi 

Umekamilika
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2.16 UTEKELEZAJI WA MIRADI KWA MWAKA 2019/2020

Kwa mwaka wa fedha 2019/2020 utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya Mfuko wa 
Maendeleo ya Jimbo ni kama ifuatavyo:-

MKOA WA MJINI MAGHARIBI

2.17 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA MANISPAA YA MJINI KWA   
        MWAKA  2019-2020

Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha zilizo-
tumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. AMANI 20,000,000 Ukarabati wa 
barabara za 
ndani kwa hat-
ua ya uwekaji 
wa kifusi.

Jimbo zima 20,000,000 Mradi 
umekamilika.

2. CHUMBUNI 20,000,000 Ununuzi wa 
vifaa vya 
michezo. 

Jimbo la 
Chumbuni

3,426,000 Mradi 
umekamilika

Uwekaji wa 
kifusi barabara 
za ndani.

Banko 1,200,000 Mradi 
umekamilika

Uwekaji wa 
madirisha skuli 
ya sekondari 
ya Chumbuni.

Banko 2,600,000 Mradi 
umekamilika

Uezekaji na 
uwekaji wa 
madirisha 
katika skuli 
ya maandalizi 
Banko.

Banko 8,107,000 Mradi 
umekamilika

Ujengaji wa 
mnara wa maji 
pamoja na 
ununuzi wa 
tangi la maji.

Masumbani 4,690,000 Mradi 
umekamilika

3. JANG’OMBE 20,000,000 Ugawaji 
wa chakula 
cha kambi 
(wanafunzi  
wa jimbo la 
Jang’ombe 
wa kidato cha 
sita)

Jang’ombe

 725,000 Lengo 
limefi kiwa.
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha zilizo-
tumika

Hatua ya 
utekelezaji

Ugawaji wa jezi 
za michezo.

Jimbo zima 2,340,000 Lengo 
limefi kiwa

Ukarabati 
wa kituo cha 
ujasiriamali

Kilimani 15,058,921 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mipira ya maji 
na usambazaji.

Kidongo 
Chekundu,
Kwalinato,
na  
Jang’ombe 
Urusi

1,050,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
betri za gari za 
jimbo.

Jang’ombe 360,000 Mradi 
umekamilika

Malipo ya 
posho kwa 
wajumbe.

Jimbo zima 480,000

4. KIKWAJUNI 20,000,000 Ununuzi wa 
Jenereta 
kwa ajili ya 
matumizi 
ya Mskiti 
wa Ijumaa 
Miembeni.

Miembeni 3,200,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
gari aina ya 
Toyota Alphard 
kwa ajili ya 
utoaji wa 
huduma kwa 
wagonjwa na 
wananchi.

Jimbo zima 16,000,000 Mradi 
umekamilika

Upatikanaji 
wa huduma 
za maji safi  na 
salama.

Kikwajuni 
mashariki

1000,000 Mradi 
umekamilika

5. KWAHANI 20,000,000 Ukarabati wa 
njia za ndani 
kwa hatua ya 
uwekaji vifusi.

Jimbo zima 12,000,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mashine nne 
za maji, mipira 
ya kusambazia 
maji, tangi la 
maji na vifaa 
vyengine vya 
kusambaza 
maji 
(plumbing).

Kwaalamsha 
na Sebleni.

8,000,000 Mradi 
umekamilika.
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha zilizo-
tumika

Hatua ya 
utekelezaji

6. MAGOMENI 20,000,000 Ununuzi wa 
barakoa kwa 
ajili ya kujikin-
ga na maam-
bukizi ya homa 
ya mapafu 
-  Covid-19.

Jimbo zima 8,800,000 Mradi 
umekamilika

Kutoa mafunzo 
ya ushoni kwa 
vijanaishirini.

Jimbo zima 11,200,000 Lengo 
limefi kiwa

7. MALINDI 20,000,000 Ujenzi wa 
darasa, mskiti 
na choo katika 
skuli ya msingi 
Makadara.

Makadara 17,753,000 Mradi 
unaendelea

Ununuzi wa 
vifaa vya usafi  
kwa vikundi 
vya usafi  vya 
Mitiulaya na 
Vikokotoni.

Makadara 
na 
Vikokotoni

1,750,000 Mradi 
umekamilika

Gharama za 
usafi ri na 
ufuatiliaji wa 
miradi.

Jimbo zima 497,000 Lengo 
limefi kiwa

8. MPENDAE 20,000,000 Uchimbaji wa 
kisima, ujenzi 
wa mnara wa 
maji na un-
unuzi wa tangi 
na vifaa vya 
maji.

Kwa Binti 
Hamrani

8,000,000 Mradi 
Umekamilika

Ukarabati wa 
njia za ndani 
Mpendae 
– Kwa Binti 
Hamrani.

Mpendae, 
Kwa Binti 
Hamrani

12,000,000 Mradi 
umekamilika

9. SHAURI-
MOYO

20,000,000 Uwekaji wa  
kifusi barabara 
za ndani.

Kwamtipura 
na Shauri-
moyo

20,000,000 Mradi 
umekamilika
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2.18 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA MANISPAA  YA MAGHARIBI - A 
KWA  MWAKA 2019-2020

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
Utekelezaji

1. BUBUBU 20,000,000 Uwekaji wa 
kifusi barabara 
za ndani na 
kwenye daraja.

Kijichi na 
Mbuzini

7,650,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
saruji mifuko 
144 kwa ajili 
ya ujenzi wa 
mabanda 
manne ya 
skuli ya kijichi,   
ukarabati wa 
madarasa 
,ujenzi wa 
minara ya 
maji katika 
shehia ya 
Chemchem na 
Kizimbani.

Kijichi, 
kizimbani 
na Chem-
chem

2,280,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mashine mbili 
za maji kwa 
ajili ya shehia 
ya mbuzini 
na shehia ya 
kizimbani.

Na 

ununuzi wa 
tangi mbili za 
maji kwa ajili 
ya shehia ya 
chem chem  na 
kizimbani 

Na ununuzi 
wa mipira ya 
maji 17 kwa 
ajii ya  shehia 
ya Kizimbani 
, mbuzini na 
Dole.

Mbuzini 
,kizimbani-
na Chem-
chem.

11,551,500 Mradi 
umekamilika
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Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
Utekelezaji

2. MFENESINI 20,000,000 Utoaji wa 
chakula kwa  
wananchi 
waliopata 
maafa ya 
mafuriko ya 
mvua.

Chuini, 
Kihinani na 
Mfenesini

8,000,000 Lengo 
limefi kiwa

Ufukiaji wa 
mashimo kwa 
hatua ya kifusi.

Kikaangoni 
na Kihinani 4,000,000 Mradi 

Umekamilika

Ununuzi wa 
matofali 1000 
kwa ajili ya 
ujenzi wa 
skuli ya msingi 
Kama.

Kama 1,200,000 Mradi 
Umekamilika

Ukarabati 
wa vyumba 
vinne vya 
skuli ya msingi 
ya Kama na 
Mwenge kwa 
hatua ya 
upigaji wa 
plasta.

Kama 2,115,000 Mradi 
Umekamilika

Ununuzi wa  
tangi la maji 
lita 5000 kwa 
ajili ya ujenzi 
wa mnara wa 
maji.

Mwakaje 895,000 Mradi 
Umekamilika

Ununuzi wa 
mita ya umeme 
na uungaji wa 
umeme.

Chuini 2,500,000 Mradi 
Haujakamilika

Posho kwa 
kamati Jimbo zima 350,000

3. MTONI 20,000,000 Uendelezaji 
wa ujenzi wa 
banda la skuli 
ya msingi 
Mtoni.

Mtoni 5,000,000 Mradi 
umekamilika 
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Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
Utekelezaji

Ununuzi wa 
mifuko ya 
saruji thelathini 
kwa ajili ya 
kutia zege 
barabara za 
ndani.

Kibweni 
(Mshe-
lishelini)

576,000

Mradi 
umekamilika

Ukarabati wa 
njia ya ndani 
kwa hatua ya 
uwekaji zege.

Mwanyan-
ya kwa 
Goa njia 
ya Silver 
Stand.

Mradi 
umekamilika

Uwekaji wa 
kifusi barabara 
za ndani.

Kibweni 
kwa Bot-
oro

2,450,000 Mradi 
umekamilika

4. MTOPEPO 20,000,000 Taarifa za miradi iliyotekelezwa hazikupatikana kwa ukaguzi.

5. MWERA 20,000,000 Ujenzi wa  
msingi wa skuli 
ya masingini.

Mwera 28,798,000 Miradi  
umekamilika 

6. WELEZO 20,000,000 Ujenzi wa 
kisima cha maji 
na Mnara wa 
maji safi .

Mtofaani 10,000,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa 
kisima cha 
maji.

Hawaii 12,500,000 Mradi 
unaendelea.
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2.19 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA MANISPAA YA MAGHARIBI – B  
         KWA MWAKA 2019-2020
Nam. Jimbo Fedha 

zilizoingizwa
Mradi Shehia Fedha 

zilizotumika
Hatua ya 

utekelezaji

1. CHUKWANI 20,000,000 Ukarabati wa 
njia za ndani 
kuanzia 
hospitali ya 
Mina,skuli 
ya Laurent, 
mitondooni, 
maisha plus, 
kwarara na 
tomondo 
changu, 
Langoni na 
shakani.

Jimbo zima. 15,650,000 Mradi 
umekamilika.

Ujenzi wa 
darasa 
moja  skuli 
ya Abdallah 
Sheria.

Tomondo 3,500,000 Mradi 
umekamilika.

Ununuzi wa 
tangi la maji 
lita 5000 na 
mipira ya 
kusambaza 
maji.

Kisauni. 1,500,000 Mradi 
umekamilika.

2. DIMANI 20,000,000 Ununuzi wa 
tenki moja 
la maji na 
ujenzi wa 
mnara wa 
maji katika 
shehia ya 
Dimani Kae.

Dimani 4,500,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi 
wa paipu 
za chuma 
kwa ajili ya 
kuhifadhia 
mipira ya 
kusambazia 
maji.

Bweleo 1,500,000 Mradi 
umekamilika

Ukarabati 
wa bomba 
la maji 
Nyamanzi

 Nyamanzi 450,000 Mradi 
umekamilika
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Ununuzi wa 
madawati 
mapya skuli 
za msingi 
Maugani, 
Kombeni,B-
wefum, 
Dimani n.k

Jimbo zima 1,200,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
charahani 
nne kwa 
vikundi vya  
wajasiria 
mali jimboni.

Nyamanzi,

Kombeni,

Maungani,

Kisauni.

800,000 Mradi 
umekamilika

3. FUONI 20,000,000 Ujenzi wa 
madarasa 
matatu ya 
skuli ya 
msingi Chun-
ga.

Chunga 20,000,000 Mradi 
umekamilka

4. KIEMBE 
SAMAKI

20,000,000 Uchimbaji 
wa visima 
viwili.

Shehia ya 
mombasa 
na kwa 
mchina.

6,000,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mashine tatu 
za maji.

Jimbo zima 2,250,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa 
minara 
miwili.

Kiembe 
Samaki 6,000,000 Mradi 

umekamilika

Gharama za 
ufundi wa 
minara

Jimbo zima 2,000,000 Lengo 
limefi kiwa

5. KIJITOUPELE 20,000,000 Ununuzi wa 
vifaa vya 
usambazaji 
maji.

Taveta,

Melinne,

Uzi,

Kijitoupele.

14,280,000 Mradi 
umekamilika

Ukarabati 
wa njia  za 
ndani.

Tomondo,

Taveta,

Uzi.

4,708,000 Mradi 
umekamilika

6. MWANAKW-
ERE KWE

20,000,000 Uendelezaji 
wa ujenzi 
wa jengo 
la Wajasiria 
mali. 

Ijitimai 20,000,000 Mradi 
umekamilka
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7. PANGAWE 20,000,000 Ukarabati 
wa njia za 
ndani.

Mnarani 5,440,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
tangi tatu za 
maji na ujen-
zi wa mnara 
wa maji.

Kinuni 4,275,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa 
msingi 
kwa ajili ya 
uendelezaji 
wa mabanda 
ya skuli ya 
msingi Kinuni 
na ujenzi wa 
skuli kwa 
ajili ya elimu 
ya watu 
wazima.

Mnarani

Kinuni

10,242,000 Mradi 
umekamilika

MKOA WA KASKAZINI

2.20 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA 
KASKAZINI - A KWA MWAKA  2019-2020

Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
Utekelezaji

1. CHAANI 20,000,000 Taarifa za miradi iliyotekelezwa hazikupatikana kwa ukaguzi.

2. KIJINI 20,000,000 Uwekaji wa 
kifusi  barabara 
ya Janga 
kuu Kuanzia 
Mfuroma 
Tonga mpaka 
Kachonga.

Kijini 20,000,000 Mradi 
Umekamilika

3. MKWAJUNI 20,000,000 Ujenzi wa 
madarasa 
Matano, Kozi 
nane na Ofi si ya 
M/Mkuu Skuli 
ya msingi ya 
Mwoga

Mwoga 3,500,000 Mradi 
Umekamilika

Ununuzi wa 
mbao za kuten-
genezeamad-
awati skuli ya 
msingi mkwa-
juni.

Mkwajuni 4,000,000 Mradi 
Umekamilika
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
Utekelezaji

Ununuzi wa 
mipira ya maji 
safi .

Chutama 
na Kidom-
bo

3,000,000 Mradi 
Umekamilika

Usambazaji wa 
mipira ya maji 
safi .

Mwoga 8,200,000 Mradi 
Umekamilika

4. NUNGWI 20,000,000 Uendelezaji 
wa Mabanda 
ya skuli ya 
sekondari Kidoti 
vyumba saba 
na vyoo saba 
kuanzia kozi ya 
tano hadi Gebo. 

Kidoti 9,500,000 Mradi 
Umekamilika

Ujenzi wa 
Mabanda mawili 
kuanzia tofali 
hadi Gebo skuli 
ya Nungwi.

Banda 
Kuu

10,500,000 Mradi 
Umekamilika

5. TUMBATU 20,000,000 Ujenzi wa 
minara ya maji  
na ununuzi wa 
matangi ya 
maji shehia ya  
Pale na Mto wa 
Pwani.

Pale na 
Mto wa 
Pwani

6,111,000 Mradi 
umekamilika

Malipo kwa 
ajili ya ghara-
ma za ufundi 
wa ujenzi wa 
kibanda cha 
kuekea mashine 
ya maji.

Mkokotoni 4,423,675

Lengo 
limefi kiwa

Ujenzi wa 
kibanda cha 
kuekea mashine  
ya maji mkoko-
toni Kibaoni.

Mkokotoni 4,656,500 Mradi 
umekamilika

Usambazaji wa 
vifaa vya ujenzi 
wa vyumba 
viwili, vyoo na 
jiko moja katika 
skuli ya maan-
dalizi, msingi 
na sekondari ya 
Jongowe.

Jongowe 5,626,000 Mradi 
umekamilika
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
Utekelezaji

Usambazaji wa 
vifaa vya ujenzi 
wa vyumba 
viwili, vyoo na 
jiko moja katika 
skuli ya maan-
dalizi , Msingi 
na Sekondari 
Tumbatu

Jongowe 8,627,859 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
saruji mifuko 
300 kwa ajili 
ya ujenzi wa 
mabanda mat-
ano ya skuli ya 
Mkokotoni na 
vyoo vya skuli 
ya Chekechea 
Muwanda. 

Mkokotoni 
na Mu-
wanda

3,860,000 Mradi 
umekamilika.

Ununuzi wa 
nondo tani tatu 
kwa ajili ya 
ujenzi mabanda 
matano ya skuli 
ya Mkokotoni 
na ujenzi wa 
vyoo vya skuli 
ya Chekechea 
Muwanda. 

Mkokotoni 
na Mu-
wanda

5,272,500 Mradi 
umekamilika.



Ripoti ya Ukaguzi wa Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo (CDF) Kwa Kipindi cha kuanzia Mwaka 2018  hadi 2020

OFISI YA MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI ZANZIBAR

43

2.21 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA 
KASKAZINI –B KWA MWAKA  2019-2020

Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. Bumbwini 20,000,000 Ujenzi wa 
mnara wa 
maji, ume-
menausam-
bazajiwau-
meme.

Misufi ni 6,300,000 Mradi 
umekamilika

Ukarabati 
wa Maabara 
ya  skuli ya 
Sekondari 
Makoba.

Makoba 5,000,000 Mradi 
umekamilika

Uendeleza-
jiwa skuli ya 
Chekechea 
ya Mafufuni.

Mafufuni 7,000,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi 
wa printa 
katika skuli 
ya msingi ya 
Misufi ni.

Misufi ni 700,000 Mradi 
umekamilika

Posho kwa 
wanakamati

Jimbo 
zima

1,000,000

2. Donge 20,000,000 Ujenzi wa 
barabara 
kutoka Mbiji 
hadi  Chech-
ele.

Mbiji

Chechele

10,000,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa 
barabara 
kutoka Mbi-
ji, M.Papai 
hadi Fuasini.

Mtambile 
na 
Mkataleni

10,000,000 Mradi 
umekamilika

3. Kiwengwa 20,000,000 Ujenzi wa 
skuli ya Se-
kondari ya 
Kilombero.

Kilombero 10,371,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa 
Skuli ya 
Chekechea 
ya Gube.

Gube 3,265,000 Mradi 
umekamilika

Uwekaji wa 
kifusi katika 
kijiji cha 
Kishungi.

Mgambo 6,364,000 Mradi 
umekamilika
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

4. Mahonda 20,000,000 Uwezekaji 
wa holi 
la skuli 
ya msingi 
Kitope.

Kitope 9,842,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi 
wa skuli 
yamaandal-
iziya TUTU 
ya Mahonda 
Mtomchan-
ga.

Mahonda 4,838,100 Mradi 
umekamilika

Utiaji wa 
nguzo za 
umeme 
katika eneo 
la Kinduni.

Kinduni 5,000,000 Mradi 
haujatekelezwa 

MKOA WA KUSINI

2.22 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA 
KATI KWA MWAKA  2019-2020
Nam Jimbo Fedha 

zilizoingizwa
Mradi Shehia Fedha 

zilizotumika
Hatua 

yautekelezaji

1. Chwaka 20,000,000 Mradi haukutekelezwa.

2. Tunguu 20,000,000 Ujenzi wa 
mnara Bungi.

Bungi 4,788,000 Mradi 
umekamilika 

Ujenzi wa 
mnara wa 
maji Jumbi.

Jumbi 1,438,000 Mradi 
umekamilika 

Ujenzi wa 
mnara wa 
maji Tunguu 
Mtundani.

Jumbi 4,928,000 Mradi 
umekamilika 

Mipira ya 
maji kwa 
usambazaji wa 
maji Kibele.

Kibele 1,200,000 Mradi 
umekamilika 

Uwekaji 
kifusi njia ya 
Kikungwi.

Kikungwi 2,100,000 Mradi 
umekamilika 

Uwekaji sawa 
njia ya Dunga 
Kiembeni-
Uwandani-
Bondeni.

Dunga 
Kiembeni

2,100,000 Mradi 
umekamilika 
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua 
yautekelezaji

Utiaji wa 
umeme skuli 
ya Binguni.

Binguni 901,310 Mradi 
umekamilika 

Utiaji wa 
umeme skuli 
ya Unguja 
Ukuu Tindini.

Tindini 876,160 Mradi 
umekamilika 

Utiaji wa 
umeme 
Unguja Ukuu 
mita 20.

Unguja 
Ukuu

2,552,558 Mradi 
umekamilika 

Ujenzi wa 
banda la 
wanakikundi 
la biashara 
skuli ya 
Kibele.

Kibele 1,908,500 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa 
banda la 
wajasiriamali 
Dunga jumba 
la Mawe.

Dunga 
Kiembeni

1,457,550 Mradi 
umekamilika

3. Uzini 20,000,000 Ununuzi wa 
vifaa vya 
Hospitali ya 
Mpapa.

Mpapa 15,000,000 Mradi 
umekamilika.

Msaada wa 
elimu kwa 
wanafunzi.

Jimbo 
zima

5,000,000 Mradi 
umekamilika.
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2.23 MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATIKA HALMASHAURI YA WILAYA YA 
KUSINI KWA MWAKA   2019 -2020

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. MAKUNDUCHI 20,000,000 Ujenzi wa kituo 
cha kusubiria 
wagonjwa.

Kizimkazi 
Dimbani

8,706,000 Mradi 
unaendelea

Uchangiaji 
wa matofali 
2300 pamoja 
na usafi ri kwa 
ujenzi wa choo 
cha skuli ya 
kibuteni.

Kibuteni 3,220,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mipira ya maji 
kwa kikundi 
cha ushirika wa 
aikna mama 
(zuluma si 
njema).

Kijini 1,000,000

Mradi 
umekamilika

Uchimbaji wa 
kisima pamoja 
na mnara wa 
kuwekea tenki 
la maji.

Kajengwa 7,000,000

Mradi 
umekamilika

2. PAJE 20,000,000

 

Matengenezo 
ya Mlango wa 
geti ya skuli ya 
Muungoni.

Muungoni 1,200,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa 
kisima cha maji 
safi .

Kitogani 1,000,000 Mradi 
umekamilika

Usambazaji wa 
kifusi njia za 
ndani.

PAJE 5,0000,0000 Mradi 
umekamilika

Usambazaji wa 
kifusi njia za 
ndani.

Bwejuu 3,700,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
Kifusi na 
Usambazaji.

Jambiani 5,776,000 Mradi 
umekamilika
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MKOA WA KASKAZINI PEMBA

2.24 MIRADI ILIYOTEKELEZWA WILAYA YA WETE KATIKA KIPINDI CHA 
MWAKA 2019-2020

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. GANDO 20,000,000 Ujenzi wa vyoo 

skuli ya Mkote.

Ukunjwi 11,000,000 Mradi 
umekamilika

Uwezekaji wa 
madarasa skuli 
ya sekondari 
Mabatini.

Gando 8,000,000 Mradi 
umekamilika

2. WETE 20,000,000 Kusaidia 
ujenzi wa skuli 
sekondari 
Mitiulaya.

Selemu 1,000,000 Mradi 
umekamilika

Utiaji kifusi 
barabara za

Limbani-Kifoi

Ndovu,

Kipangani,Laini.

Limbani,

Jadida,

Kipangani.

17,501,600 Mradi 
haujatekelezwa

3. MTAMBWE 20,000,000 Ujenzi wa mnara 
wa maji na 
kuweka tangi la 
maji.

Piki 5,000,000 Mradi 
umekamilika

Matengenezo ya 
barabara kwa 
kiwango cha 
fusi Makongeni-
Kinazini.

Mtambwe 

Kusini

6,900,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
kompyuta moja  
na printa moja 
kwa skuli ya 
Maziwani.

Maziwani 2,000,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
kompyuta moja  
na printa moja 
kwaskuli ya 
Makongeni

Mtambwe 

Kusini

2,000,000 Mradi 
umekamilika

Ununuzi wa 
mafuta ya 
kuchimba na 
kutawanya fusi 
Uondwe-Kele.

Mtambwe 

kaskazini

3,000,000 Mradi 
umekamilika
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Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

4. KOJANI 20,000,000 Upelekaji 
umeme 
Kangagani kijii 
cha Mjumbe.

Kangagani 2,000,000 Mradi 
umekamilika

Kutia fusi 
barabara ya 
Mchangamdogo-
Jojo.

Kambini 14,000,000 Mradi 
haujatekelezwa

Ununuzi wa 
vifaa vya ujenzi 
skuli ya msingi 
Jojo.

Kinyikani 1,000,000 Mradi 
umekamilika

5. MGOGONI 20,000,000 Uwezekaji 
madarasa 
matatu  skuli ya 
msingi Pandani.

Pandani 13,000,000 Mradi 
umekamilika

Uwekaji kifusi 
njia ya Mgogoni-
Makuwe.

Mgogoni 10,000,000 Mradi 
haujatekelezwa

2.25   MIRADI ILIYOTEKELEZWA HALMASHAURI YA WILAYA YA MICHEWENI 
KATIKA KIPINDI CHA MWAKA 2019-2020

Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. TUMBE 20,000,000 Ujenzi wa 
Skuli ya Msingi 
Tumbe.

Tumbe 14,000,000 Mradi 
umekamilika

Usambazaji wa 
umeme Skuli ya 
Msingi Chimba.

Chimba 3,958,262 Mradi 
umekamilika

Uwekaji kifusi 
barabara 
ya Shumba 
Vyamboni hadi 
Chimba.

Shumba 
Vyamboni

1,392,300 Mradi 
umekamilika

2. MICHEWENI 20,000,000 Ujenzi wa 
vyoo matundu 
manne  skuli ya 
msingi Karume 
- Shumba Mjini

Shumba 

Mjini

5,806,000 Mradi 
umekamilika 

Ujenzi wa ngazi 
bandari ya Ulin-
goni Kiuyu

Shanake 6,894,000 Mradi 
umekamilika
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

Uchangiaji wa 
saruji mifuko 
themanini kwa 
ajili ya ujenzi 
wa Ofi si ya 
Walemavu 
Micheweni.

Majenzi 1,200,000 Mradi 
umekamilika

Uchangiaji wa 
saruji mifuko 
334 ya saruji 
kwa ajili ya 
ujenzi wa ukuta 
wa hospitali ya 
Micheweni.

Majenzi 5,000,000 Mradi 
Umekamilika

3. KONDE 20,000,000 Ujenzi wa 
choo matundu 
sita skuli ya 
Sekondari 
Msuka.

Msuka 

Mashariki

11,000,000 Mradi 
umekamilika

Uchimbaji wa 
mtaro wa maji 
machafu kutoka 
kituo cha afya 
Konde  Hadi 
Miburani (mita 
700).

Konde 8,000,000 Mradi 
umekamilika

4. WINGWI 20,000,000 Uendelezaji wa 
Ujenzi Skuli ya 
Wingwi Simai.

Mapofu 5,000,000 Mradi 
umekamilika

Uwekaji wa 
fusi njia ya 
Kandeani.

Mapofu 2,000,000 Mradi 
umekamilika

Uwekaji wa 
umeme Mjini 
Wingwi(kijiji cha 
Mabuldoza).

Mjini 

Wingwi

4,000,000 Mradi 
umekamilika

Ujenzi wa Skuli 
ya Maanadalizi 
Kijichame.

Sizini 7,000,000 Mradi 
umekamilika



50 Ripoti ya Ukaguzi wa Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo (CDF) Kwa Kipindi cha kuanzia Mwaka 2018  hadi 2020

OFISI YA MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI ZANZIBAR

MKOA WA KUSINI PEMBA

2.26 MIRADI ILIYOTEKELEZWA WILAYA YA CHAKE CHAKE KWA KIPINDI 
CHA MWAKA 2019/2020

Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. CHAKE 

CHAKE

20,000,000 Ununuzi wa 
mafuta ya diesel 
lita 431 kwa 
ajili ya ujenzi 
wa njia ya 
Ngomahazingwa.

Tibirinzi 800,000 Mradi 
umekamilika

Uwezekaji wa 
mabanda matatu  
skuli ya msingi 
Shungi.

Shungi 9,000,000 Mradi 
umekamilika 

Uwezekaji wa 
mabanda mawili 
skuli ya msingi ya 
Chanjaani.

Chan-

jaani

6,000,000 Mradi 
umekamilika 

Ununuzi wa 
vifaa vya maji na 
uungaji wa maji 
Madungu Kosovo.

Madungu 3,900,000 Mradi 
umekamilika 

2 WAWI 20,000,000 Ujenzi wa skuli 
ya maandalizi 
Kibokoni

(Madarasa 
mawili na ofi si ya 
Walimu).

Kibokoni 19,000,000 Mradi 
umekamilika 

3 CHONGA 20,000,000 Upelekaji wa 
umeme Kijiji cha 
Matale nguzo 
sita.

Matale 4,008,000 Mradi 
umekamilika 

Ujenzi wa 
banda la skuli 
ya maandalizi 
Tundauwa.

Kilindi 14,800,000 Mradi 
umekamilka 
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Nam Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
zilizotumika

Hatua ya 
utekelezaji

4 OLE 20,000,000 Uwekaji wa kifusi 
barabara ya Ole 
Shumindu.

Mjini Ole 13,850,000 Mradi 
haujatekelezwa

Uwezekaji wa 
banda la vyumba 
vitatu skuli ya 
sekondari Ole.

Ole 5,150,000 Mradi 
Umekamilika 

5 ZIWANI 20,000,000 Ujenzi wa vyoo 
matundu mawili 
katika Skuli ya 
Sekondari Wesha.

Wesha 4,000,000 Mradi 
umekamilika 

Utiaji wa fusi kati-
ka barabara ya 
Birikau.

Birikau 10,000,000 Mradi 
haujatekelezwa

2.27 MIRADI ILIYOKELEZWA WILAYA YA MKOANI KWA MWAKA 2019-
2020

Nam. Jimbo Fedha 
zilizoingizwa

Mradi Shehia Fedha 
iliyotumika

Hatua ya 
utekelezaji

1. MTAMBILE 20,000,000 Kuweka kifusi 
barabara ya 
KengejaPolisi/
Mwakunguu/
Jomvu na njia 
ya Kimbini.

Kengeja 9,450,000

Mradi
umekamilika

Ukarabati 
barabara ya 
Mgongeni 
Jembele.

Kangani  8,400,000 Mradi 
umekamilika

2. CHAMBANI 20,000,000 Ujenzi wa 
darasamoja la 
Tutu na ofi si 
Mapape.

Chambani 9,300,000 Mradi 
umekamilika

Uanzishaji 
wa darasa la 
Nursery Shule 
ya Kwamkoba.

Mgagadu 5,000,000 Mradi 
umekamilika

Kusaidia bati 
35 skuli ya 
TUTU Chamba-
ni na mipira ya 
maji Ukutini.

Chambani 
na Ukutini

1,700,000 Mradi 
umekamilika
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3.

 

MKOANI 20,000,000 Ujenzi wa Skuli 
ya Makoogwe.

Makoongwe 9,000,000 Mradi
umekamilika

Ujenzi wa 
Skuli ya Kisiwa 
Panza.

KisiwaPanza 9,000,000 Mradi
umekamilika

4. KIWANI 20,000,000 Uwezekaji 
Skuli ya Msingi 
Shamiani.

Shamiani/
Mwambe

7,000,000 Mradi
umekamilika

Usambazaji 
umeme

Mchwake/
Mwambe

6,000,000 Mradi
umekamilika

Kusambza maji 
safi  Skuli ya 
Msingi Kwani.

Kendwa 1,315,000 Mradi
umekamilika

Ujenzi wa Skuli 
ya Maandalizi 
Nanguji.

Nanguji/
Kendwa

4,000,000 Mradi
unaendelea
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SURA YA TATU

3.0 MAMBO YALIYOBAINIKA KATIKA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MFUKO 
WA MAENDELEO WA JIMBO KWA KIPINDI CHA MWAKA 2018 HADI 
2020

Katika ukaguzi uliofanyika kwa miradi ya maendeleo ya Mfuko wa Maendeleo ya 
Jimbo imebainika kwamba baadhi ya miradi hiyo imetekelezwa na kufi kia hatua 
tofauti kulingana na fedha iliyoingizwana baadhi ya miradi hiyo haikutekelezwa katika 
majimbo yote ya Unguja na Pemba. 

Jumla ya shilingi 2,160,000,000 zilitolewa kutoka Mfuko Mkuu wa Hazina na kupelekwa 
katika majimbo mbali mbali ya Unguja na Pemba na kutumika kwa ajili ya kutekeleza 
miradi mbali mbali ya maendeleo ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo katika majimbo 
54 ya Unguja na Pemba kwa kipindi cha kuanzia mwaka 2018 hadi 2020. 

Ukaguzi umeangalia iwapo matumizi ya fedha yamezingatia sheria mbali mbali zilizopo 
ikiwemo Sheria ya Usimamizi wa Fedha za Umma namba 12 ya mwaka 2016, Sheria ya 
Ununuzi na Uondoshaji wa Mali za Umma Namba 11 ya mwaka 2016, Sheria ya Mfuko 
wa Jimbo namba 4 ya mwaka 2012 na marekebisho yake ya mwaka 2016.Ukaguzi 
ulishirikisha wadaukatika ngazi mbali mbali za utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya 
Mfuko wa Maendeleleo ya Jimbo kwa kipindi cha mwaka 2018 hadi 2020.

Katika ukaguzi huomambo mbali mbali yamebainika ambapo kumekuwa na utekelezaji 
mzuri kwa miradi iliyoibuliwa na wananchi na kupelekea kufanikisha malengo 
yaliyokusudiwa. Hata hivyo kumejitokeza kwa baadhi ya dosari za  kiutendaji  pamoja 
na dosari za usimamizi wa fedha za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo kuanzia ngazi ya 
uratibu katika Majimbo husika, Manispaa zenye dhamana ya kusimamia utekelezaji 
pamoja na Kamati za Maendeleo za Majimbo kwa Unguja na Pemba.
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3.1 DOSARI ZILIZOBAINIKA KATIKA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MFUKO 
WA MAENDELEO YA JIMBO KWA KIPINDI CHA MWAKA 2018 HADI 

2020.

3.1.1 Dosari katika muundo wa kamati na taratibu za vikao.

3.1.1.1 Wakurugenzi wakuu wa Halmashauri kutokuwa Makatibu wa   
   kamati za majimbo.

Ukaguzi umebaini kwamba baadhi ya Wakurugenzi wakuu wa Mabaraza ya Manispaa 
na Halmashauri hawakuwa makatibu wa kamati za Mfuko wa Jimbo kwa upande wa 
Unguja kama kifungu namba 29(a) cha Sheria ya Marekebisho ya Sheria mbali mbali 
ya mwaka 2016 iliyorekebisha kifungu namba 9 cha Sheria namba 4 ya Mfuko wa 
Maendeleo ya Jimbo ya mwaka 2012  kinavyoelekeza.

Jadweli lifuatalo linaonesha majimbo ambayo makatibu wa kamati za Mfuko wa 
maendeleo ya Jimbo hawakuwa Wakurugenzi Wakuu wa Manispaa au Halmashauri 
husika:-

Namba Jimbo Maelezo

 Manispaa ya Mjini

1. Amani Kukosekana kwa Wakurugenzi Wakuu wa Manispaa na 
Halmashauri kuwa Makatibu wa kamati za mfuko wa
Maendeleo ya Jimbo ni kwenda kinyume na kifungu namba 
9 cha Sheria namba 4 ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo ya 
mwaka 2012.

2. Chumbuni

3. Jang’ombe

4. Kikwajuni

5. Kwahani

6. Magomeni

7. Malindi

8. Mpendae

9. Shaurimoyo

Manispaa ya Magharibi – A

10. Bububu Kukosekana kwa Wakurugenzi Wakuu wa Manispaa au 
Halmashauri kuwa Makatibu wa kamati za mfuko wa
Maendeleo ya Jimbo ni kwenda kinyume na kifungu namba 
9 cha Sheria namba 4 ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo ya 
mwaka 2012.

11. Mfenesini

12. Mtoni

13. Mtopepo

14. Mwera

15. Welezo

Manispaa ya Magharibi –B
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Namba Jimbo Maelezo

16. Chukwani Kukosekana kwa Wakurugenzi Wakuu wa Manispaa au 
Halmashauri kuwa Makatibu wa kamati za mfuko wa
Maendeleo ya Jimbo ni kwenda kinyume na kifungu namba 
9 cha Sheria namba 4 ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo ya 
mwaka 2012.

17. Dimani

18. Fuoni

19. K/Samaki

20. Kijitoupele

21. M/Kwerekwe

22. Pangawe

Halmashauri  ya Wilaya ya Kaskazini–A

23. Chaani Kukosekana kwa Wakurugenzi Wakuu wa Manispaa au 
Halmashauri kuwa Makatibu wa kamati za mfuko wa
Maendeleo ya Jimbo ni kwenda kinyume na kifungu namba 
9 cha Sheria namba 4 ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo ya 
mwaka 2012.

24. Kijini

25. Mkwajuni

26. Nungwi

Halmashauri  ya Wilaya ya Kaskazini–B

27. Bumbwini Kukosekana kwa Wakurugenzi Wakuu wa Manispaa au 
Halmashauri kuwa Makatibu wa kamati za mfuko wa
Maendeleo ya Jimbo ni kwenda kinyume na kifungu namba 
9 cha Sheria namba 4 ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo ya 
mwaka 2012.

28. Donge

29. Kiwengwa

30. Mahonda

Halmashauri  ya Wilaya ya Kati

31. Chwaka Kukosekana kwa Wakurugenzi Wakuu wa Manispaa au 
Halmashauri kuwa Makatibu wa kamati za mfuko wa
Maendeleo ya Jimbo ni kwenda kinyume na kifungu namba 
9 cha Sheria namba 4 ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo ya 
mwaka 2012.

32. Tunguu

33. Uzini

Athari:

Kukosekana kwa Wakurugenzi Wakuu wa Manispaa au Halmashauri kuwa Makatibu 
wa kamati za mfuko wa Maendeleo ya Jimbo, kunaweza kusababisha ucheleweshwaji 
wa utekelezaji wa miradi na kuleta dosari katika utunzaji wa taarifa za kamati na 
utekelezaji wa miradi hiyo.

Mapendekezo:

Ukaguzi unashauri Sheria za uanzishwaji wa mfuko wa Maendeleo ya Jimbo itekelezwe 
kikamilifu ili kuweza kupata ufanisi katika uibuaji, Usimamizi na utekelezaji wa miradi 
ya Maendeleo kwa wananchi kwa lengo la kuwapatia tija katika majimbo yao.

3.1.1.2 Kukosekana kwa baadhi ya wajumbe katika Muundo wa Kamati  
   za maendeleo ya Jimbo 

Ukaguzi umebaini kwamba baadhi ya majimbo ya Unguja na Pemba muundo wa 
kamati zao haukuzingatia kifungu namba 9(2)(d) cha ya sheria namba 4  ya mwaka 
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2012 ya uanzishwaji wa Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo katika uundaji wa kamati 
hizo. Jeduweli lifuatalo linaonesha mapungufu katika muundo wa baadhi ya kamati 
za Maendeleo ya Majimbo kwa Unguja na Pemba.

Namba Jimbo Maelezo

1. KIKWAJUNI Kukosekana kwa mjumbe kutoka Taasisi zisizo za Kiserikali 
(NGO’s) katika kamati za Mfuko wa maendeleo ya jimbo ni 
kwenda kinyume na kifungu namba 9(2)(d) cha ya sheria 
namba 4  ya mwaka 2012 ya uanzishwaji wa Mfuko wa 
Maendeleo ya Jimbo.

2. MPENDAE Kukosekana kwa mjumbe kutoka Taasisi zisizo za Kiserikali 
(NGO’s) katika kamati za Mfuko wa maendeleo ya jimbo ni 
kwenda kinyume na kifungu namba 9(2)(d) cha ya sheria 
namba 4  ya mwaka 2012 ya uanzishwaji wa Mfuko wa 
Maendeleo ya Jimbo.

3. MTONI Kukosekana kwa mjumbe kutoka Taasisi zisizo za Kiserika-
li (NGO’s) katika kamati za Mfuko wa maendeleo ya jimbo 
ni kwenda kinyume na kifungu namba 9(2)(d) cha ya 
sheria namba 4  ya mwaka 2012 ya uanzishwaji wa Mfuko 
wa Maendeleo ya Jimbo.

4. CHONGA Kukosekana kwa mjumbe kutoka Taasisi zisizo za Kiserikali 
(NGO’s) katika kamati za Mfuko wa maendeleo ya jimbo ni 
kwenda kinyume na kifungu namba 9(2)(d) cha ya sheria 
namba 4  ya mwaka 2012 ya uanzishwaji wa Mfuko wa 
Maendeleo ya Jimbo.

Athari:
Kukosekana kwa mjumbe kutoka Taasisi zisizo za Kiserikali (NGO’s) katika kamati 
za Mfuko wa maendeleo ya jimbo ni kwenda kinyume na kifungu namba 9(2)(d) 
cha ya sheria namba 4  ya mwaka 2012 ya uanzishwaji wa Mfuko wa Maendeleo ya 
Jimbokunaweza kupelekea kutopatikanakwa mawazo na michango ya makundi ya 
watu hao na hivyo miradi kutokuzingatia mahitajiya Watu maalum.

Mapendekezo:

Ukaguzi unashauri Sheria za uanzishwaji wa mfuko wa Maendeleo ya Jimbo itekelezwe 
kikamilifu ili kuweza kupata ufanisi katika uibuaji, Usimamizi na utekelezaji wa miradi 
ya Maendeleo kwa wananchi kwa lengo la kuwapatia tija katika majimbo yao.
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3.1.1.3 Kutokufanya vikao  vya Kamati za maendeleo ya Mfuko wa   
   Maendeleo ya Jimbo kwa mujibu wa sheria.

Katika ukaguzi uliofanyika dosari mbali mbali zimeweza kubainika za ukiukwaji wa 
sheria ambapo ukaguzi ulipitia mihutasari ya taarifa za vikao vya kamati za Mfuko 
wa Maendeleo ya jimbo kwa Unguja na Pemba na kubainika Kamati hizo hazikufanya 
vikao vyake kulingana na matakwa ya sheria.

Aidha kwa mujibu wa sheria ya uanzishwaji wa mfuko wa maendeleo ya jimbo 
inazitaka kamati hizo kufanya vikao visivyopungua vinne (4) kwa mwaka jambo 
ambalo halikuweza kuonekana katika muhtasari wa taarifa za vikao hivyo kufanya 
hivyo ni kwanda kinyume na kifungu namba 9(7) cha Sheria namba 4 ya mwaka 2012 
ya Mfuko wa Maendeleo Jimbo. 

Athari:
Kukosekana kwa utekelezaji wa vikao visivyopungua vinne kwa mwaka kunaweza 
kupelekea kukosekana kwa usimamizi, utekelezaji na ufuatiliaji wa miradi ilioibuliwa 
na Wananchi.

Mapendekezo:

Ukaguzi unashauri Sheria za uanzishwaji wa mfuko wa Maendeleo ya Jimbo itekelezwe 
kikamilifu ili kuweza kupata ufanisi katika uibuaji, Usimamizi na utekelezaji wa miradi 
ya Maendeleo kwa wananchi kwa lengo la kuwapatia tija katika majimbo yao.

3.1.2 Dosari katika uibuaji wa miradi

Ukaguzi ulipitia mihutasari ya vikao vya kamati za majimbo kwa lengo la kubaini 
iwapo miradi hiyo imeibuliwa kutokana na vikao vya shehia husika. Ukaguzi umebaini 
kukosekana kwa mihutasari ya uibuaji wa miradi kutoka ngazi ya Shehia katika 
majimbo mbali mbali. Kufanya hivyo ni kwenda kinyume na kifungu namba 11(1) cha 
sheria namba 4 ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo inavyoelekeza.  



58 Ripoti ya Ukaguzi wa Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo (CDF) Kwa Kipindi cha kuanzia Mwaka 2018  hadi 2020

OFISI YA MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI ZANZIBAR

Orodha ya majimbo ambayo yamekosa kuwasilisha mihutasari ya uibuaji wa miradi 
kutoka ngazi ya Shehia ni kama ifuatavyo:-

Namba Manispaa/
Halimashauri/

Baraza
Jimbo Maelezo

1. Manispaa ya 
Mjini

Amani Kukosekana kwa mihutasari ya uibuaji wa 
miradi kutoka ngazi ya Shehia katika majimbo 
mbali mbali. Kufanya hivyo ni kwenda kinyume 
na kifungu namba 11(1) cha sheria namba 4 
ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo ya 
Jimbo.

2. Chumbuni

3. Jang’ombe

4. Kikwajuni

5. Kwahani

6. Magomeni

7. Malindi

8. Mpendae

9. Shaurimoyo

10. Manispaa ya 
Magharibi – A

Bububu Kukosekana kwa mihutasari ya uibuaji wa 
miradi kutoka ngazi ya Shehia katika majimbo 
mbali mbali. Kufanya hivyo ni kwenda kinyume 
na kifungu namba 11(1) cha sheria namba 4 
ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo ya 
Jimbo.

11. Mfenesini

12. Mtoni

13. Mtopepo

14. Mwera

15. Welezo

16. Manispaa ya 
Magharibi – B

Chukwani Kukosekana kwa mihutasari ya uibuaji wa 
miradi kutoka ngazi ya Shehia katika majimbo 
mbali mbali. Kufanya hivyo ni kwenda kinyume 
na kifungu namba 11(1) cha sheria namba 
4 ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo 
yaJimbo.

17. Dimani

18. Fuoni

19. K/Samaki

20. Kijitoupele

21. M/Kwerekwe

22. Pangawe

23. Halmashauri  
ya Wilaya ya 
Kaskazini – A

Chaani Kukosekana kwa mihutasari ya uibuaji wa 
miradi kutoka ngazi ya Shehia katika majimbo 
mbali mbali. Kufanya hivyo ni kwenda kinyume 
na kifungu namba 11(1) cha sheria namba 
4 ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo 
yaJimbo.

24. Kijini

25. Mkwajuni

26. Nungwi

27. Tumbatu

28. Halmashauri  
ya Wilaya ya 
Kaskazini – B

Bumbwini Kukosekana kwa mihutasari ya uibuaji wa 
miradi kutoka ngazi ya Shehia katika majimbo 
mbali mbali. Kufanya hivyo ni kwenda kinyume 
na kifungu namba 11(1) cha sheria namba 
4 ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo 
yaJimbo.

29. Donge

30. Kiwengwa

31. Mahonda
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Namba Manispaa/
Halimashauri/

Baraza
Jimbo Maelezo

32. Halmashauri  ya 
Wilaya ya Kati

Chwaka Kukosekana kwa mihutasari ya uibuaji wa 
miradi kutoka ngazi ya Shehia katika majimbo 
mbali mbali. Kufanya hivyo ni kwenda kinyume 
na kifungu namba 11(1) cha sheria namba 
4 ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo 
yaJimbo.

33. Tunguu

34. Uzini

35. Halmashauri  ya 
Wilaya ya Kusini

Makunduchi Kukosekana kwa mihutasari ya uibuaji wa 
miradi kutoka ngazi ya Shehia katika majimbo 
mbali mbali. Kufanya hivyo ni kwenda kinyume 
na kifungu namba 11(1) cha sheria namba 
4 ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo 
yaJimbo.

36. Paje

Athari:

Kukosekana kwa mihutasari ya uibuaji wa miradi kutoka ngazi ya Shehia katika 
majimbo mbali mbali kunaweza kupelekea utekelezaji wa miradi isiyokuwa na tija 
kwa wananchi.

Mapendekezo:

Ukaguzi unashauri Sheria za uanzishwaji wa mfuko wa Maendeleo ya Jimbo itekelezwe 
kikamilifu ili kuweza kupata ufanisi katika uibuaji, Usimamizi na utekelezaji wa miradi 
ya Maendeleo kwa wananchi kwa lengo la kuwapatia tija katika majimbo yao.

3.1.3 Dosari katika utunzaji wa fedha na udhibiti wa ndani

3.1.3.1 Dosari katika uratibu na uandaaji wa taarifa

Kwa mujibu wa kifungu namba 29 cha marekebisho ya sheria mbali mbali ya mwaka 
2016 kimemtaja Mkurugenzi wa Serikali za Mitaa husika ndio atakuwa katibu wa 
Kamati ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo. Aidha kifungu namba 26 cha Sheria 
namba 4 ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo kinamtaka Katibu huyo 
kutekeleza majukumu yake. Ukaguzi umebaini dosari zifuatazo kwa majimbo yote 
katika utekelezaji wa kifungu hicho:-

i. Kutokusimamiwa kwa miradi na Katibu wa kamati (Mkurugenzi Mkuu wa Manispaa/
Halmashauri)

ii. Kutokutunzwa kwa kumbukumbu za miradi na Katibu wa kamati (Mkurugenzi 
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Mkuu wa Manispaa/Halmashauri)
iii. Kutokuandaliwa kwa taarifa za robo mwaka na taarifa za mwaka na Katibu wa 

kamati (Mkurugenzi Mkuu wa Manispaa/Halmashauri)
iv. Kutokuwasilishwa kwa ripoti ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa Kamati 

ya Jimbo kwa Mkuu wa Wilaya na Mkuu wa Mkoa.
Athari:
Kutotekeleza majukumu hayo kunaweza kupelekea kushindwa kupatikana kwa taarifa 
husika.Kufanya hivyo ni kwenda kinyume na kifungu namba 26 cha Sheria namba 4 
ya mwaka 2012 ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo.
Mapendekezo:

Ukaguzi unashauri Sheria za uanzishwaji wa mfuko wa Maendeleo ya Jimbo itekelezwe 
kikamilifu ili kuweza kupata ufanisi katika uibuaji, Usimamizi na utekelezaji wa miradi 
ya Maendeleo kwa wananchi kwa lengo la kuwapatia tija katika majimbo yao.

3.1.3.2 Kutowasilishwa kwa taarifa za fedha za miradi ya mfuko wa 
maendeleo ya Jimbo kwa Ofi si ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa 
Hesabu za Serikali.

Kwa mujibu wa kifungu namba 25 (2) cha Sheria namba 4 ya mwaka 2012 ya Mfuko 
wa Maendeleo ya Jimbo kinaainisha kwamba taarifa za fedha za kila mwaka zinapaswa 
kuwasilishwa Ofi si ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali ili ziweze 
kukaguliwa na kutolewa maoni ya kitaalam juu ya usimamizi mzuri wa fedha. Ukaguzi 
umebaini kwamba taarifa hizo haziwasilishwi kwa mujibu wa sheria hiyo.

Athari:

Kutokuwasilishwa kwa taarifa za fedha za miradi ya mfuko wa Maendeleo ya Jimboni 
kwenda kinyume na kifungu namba 25(2) cha Sheria namba 4 ya mwaka 2012.

Mapendekezo:

Ukaguzi unashauri Sheria za uanzishwaji wa mfuko wa Maendeleo ya Jimbo itekelezwe 
kikamilifu ili kuweza kupata ufanisi katika uibuaji, Usimamizi na utekelezaji wa miradi 
ya Maendeleo kwa wananchi kwa lengo la kuwapatia tija katika majimbo yao.
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3.1.3.3 Kutowasilishwa kwa taarifa za utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
ya Mfuko wa Jimbo katika Ofi si ya Makamo wa Pili wa Rais. 

Ukaguzi ulipitia taarifa za fedha za Miradi ya Mfuko wa Jimbo iliyoandaliwa kutoka Ofi si 
ya Makamo wa Pili wa Rais. Hadi ukaguzi unakamilika baadhi ya kamati za majimbo 
hazikuwasilisha taarifa zao za utekelezaji wa miradi yao, kama ilivyoainishwa katika 
kifungu namba 26 (1) (b) cha Sheria namba 4 ya mwaka 2012. Jeduweli lifuatalo 
linaonesha jimbo na mwaka, ambao kamati haikuwasilisha taarifa za utekelezaji wa 
miradi.

Namba Jimbo Mwaka wa fedha ambao taarifa hazikuwasilishwa

Manispaa ya Mjini

1. Chumbuni 2018-2019

2. Jang`ombe 2018-2019

3. Kwahani 2018-2019

4. Mpendae 2018-2019

Namba Jimbo Mwaka wa fedha ambao taarifa hazikuwasilishwa

1. Amani 2019-2020

2. Chumbuni 2019-2020

3. Jang`ombe 2019-2020

4. Kikwajuni 2019-2020

5. Kwahani 2019-2020

6. Malindi 2019-2020

7. Magomeni 2019-2020

8. Mpendae 2019-2020

9. Shaurimoyo 2019-2020

Namba Jimbo Mwaka wa fedha ambao taarifa hazikuwalishwa

               Manispaa ya Magharibi – A
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1 Bububu 2019-2020

2 Mfenesini 2019-2020

3 Mtoni 2019-2020

4 Mtopepo 2019-2020

5 Mwera 2019-2020

6 Welezo 2019-2020

Namba Jimbo Mwaka wa fedha ambao taarifa hazikuwalishwa

                  Manispaa ya Magharibi – B

1. Chukwani 2018-2019

2. Dimani 2018-2019

3. Mwanakwerekwe 2018-2019

Namba Jimbo Mwaka wa fedha ambao taarifa hazikuwalishwa

1. Chukwani 2019-2020

2. Dimani 2019-2020

3. Fuoni 2019-2020

4. Kiembe Samaki 2019-2020

5. Mwanakwerekwe 2019-2020

6. Pangawe 2019-2020

7. Kijito Upele 2019-2020

Nambari Jimbo Mwaka wa fedha ambao taarifa hazikuwalishwa

Halmashauri ya Kaskazini – A

1. Chaani 2018-2019 2019-2020

2. Kijini 2018-2019 2019-2020

3. Mkwajuni 2018-2019 2019-2020

4. Nungwi 2018-2019 2019-2020

5. Tumbatu 2018-2019 2019-2020

Halmashauri ya Kaskazini – B

6. Bumbwini 2018-2019 2019-2020

7. Donge 2018-2019 2019-2020

8. Kiwengwa 2018-2019 2019-2020

9. Mahonda 2018-2019 2019-2020
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Nambari Jimbo Mwaka wa fedha ambao taarifa hazikuwalishwa

Halmashauri ya Wilaya ya Kati

1. Chwaka 2018-2019 2019-2020

2. Tunguu 2018-2019 2019-2020

3. Uzini 2018-2019 2019-2020

Halmashauri ya Wilaya ya Kusini

4. Makunduchi 2018-2019 2019-2020

5. Paje 2018-2019 2019-2020

Athari:

kutowasilisha taarifa za utekelezaji wa miradi hiyo kunaweza kupelekea kuibuliwa 
kwa miradi isiyokuwa na tija.Kufanya hivyo ni kwenda kinyume na kifungu namba 26 
(1) (b) cha Sheria namba 4 ya mwaka 2012.

Mapendekezo:

Ukaguzi unashauri Sheria za uanzishwaji wa mfuko wa Maendeleo ya Jimbo itekelezwe 
kikamilifu ili kuweza kupata ufanisi katika uibuaji, Usimamizi na utekelezaji wa miradi 
ya Maendeleo kwa wananchi kwa lengo la kuwapatia tija katika majimbo yao.

3.2 HALI HALISI YA MIRADI YA MFUKO WA MAENDELEO YA JIMBO (CDF) 
KWA KIPINDI CHA MWAKA 2018 HADI 2020.

Katika ukaguzi uliofanyika imebainika kwamba miradi ya maendeleo iliyotekelezwa 
katika majimbo imefi kia hatua mbali mbali ya utekelezaji ambapo baadhi ya miradi 
hiyo imekamilika na mengine inaendelea katika hatua ya utekelezaji na mengine 
haijatekelezwa.

Hata hivyo Ofi si ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali imeridhishwa 
na baadhi ya hatua za miradi ilivyo fi kia ukilinganisha na utekelezaji wa miradi hiyo 
kwa miaka iliyopita na kupelekea kufanikiwa kwa malengo yaliyokusudiwa. Aidha 
kwa miradi inayoendelea ni imani yetu ya kwamba miradi hiyo itafi kia malengo 
yaliyokusudiwa katika utekelezaji wake, na kwa miradi ambayo bado haijatekelezwa 
ukaguzi unashauri kamati za usimamizi wa miradi ya maendeleo ya jimbo ziongeze 
umakini katika kuibua na kusimamia utekelezaji wa miradi hiyo.

Hali halisi ya baadhi ya miradi iliyokaguliwa kwa kipindi cha mwaka 2018 hadi 2020 
ni kama inavyoonekana katika picha zifuatazo:-
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MKOA WA MJINI MAGHARIBI

WILAYA YA MJINI 

1. JIMBO LA AMANI

Ukarabati wa barabara za ndani kwa hatua ya uwekaji wa kifusi Jimbo zima

Usambazaji wa mipira ya maji na ujenzi wa minara saba(ujenzi wa minara mitatu mipya na ukarabati 
wa minara minne) Jimbo zima.
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2. JIMBO LA CHUMBUNI

Ununuzi wa Gari mbili kwa ajili ya kubebea taka kwa jimbo zima la Chumbuni

Uwekaji wa milango na madirisha skuli ya  
Maandalizi Shehia ya Banko

Ununuzi wa tangi la maji na ujengaji wa mnara 
wa maji shehia ya Masumbani
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3. JIMBO LA JANG’OMBE

Uwezekaji wa skuli ya msingi ya Kidongo Chekundu

Usambazaji wa maji Shehia ya Jang’ombe - Batini Ununuzi wa pampu na usambazaji wa maji 
shehia ya Urusi
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4. JIMBO LA KIKWAJUNI

Uezekaji na ukarabati wa mabanda mawili skuli 
ya Muembeshauri

Ujenzi wa ukuta skuli ya msingi ya Muembeshauri

Ununuzi wa Jenereta kwa ajili ya matumizi ya 
Mskiti wa Ijumaa Miembeni

Ununuzi wa gari aina ya Toyota Alphard kwa 
ajili ya utoaji wa huduma kwa wagonjwa na 

wananchi wa jimbo.
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5. JIMBO LA KWAHANI

Ununuzi wa mashine ya maji shehia ya 
Kwaalamsha

Usambazaji wa maji safi  shehia ya Kwaalamsha

Ukarabati wa madarasa ya skuli ya Muungano Uchangiaji wa ununuzi wa madawati skuli ya 
Muungano
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6. JIMBO LA MAGOMENI

Ununuzi wa tenki lita 5000 shehia ya Magomeni Usambazaji maji shehia ya Magomeni

Uwezeshaji wa wananchi kiuchumi – Jimbo zima
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7. JIMBO LA MALINDI

Ununuzi wa mashine za fotokopi 3 kwa ajili ya 
matumizi ya skuli ya Forodhani, Kiponda na skuli 

ya Lumumba.

Ununuzi wa kompyuta, printa na fotokopi kwa 
kwa ajili ya matumizi ya Skuli ya Hurumzi

Ukarabati wa darasa skuli ya msingi Makadara
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8. JIMBO LA MPENDAE

Ukarabati wa barabara za ndani  katika shehia ya Mpendae

Ujenzi wa mnara wa maji na uwekaji wa tangi la 
Maji Kwa Binti Hamrani

Uchimbaji wa kisima cha maji  safi                  
Kwa Binti Hamrani
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9. JIMBO LA SHAURI MOYO

Ukarabati wa njia za ndani shehia ya Shauri moyo

Uchimbaji wa Kisima cha maji safi  na salama 
shehia ya Kwamtipura

Unununi wa matangi ya maji shehia ya 
Kwamtipura
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WILAYA MAGHARIBI A

1. JIMBO LA BUBUBU

Ununuzi wa mita za umeme soko la Dole Ujenzi wa kozi saba za mabanda manne ya skuli 
ya Kijichi

Utiaji wa fusi katika daraja shehia ya Mbuzini Ununuzi wa tangi na mipira ya maji shehia ya 
Potoa
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2. JIMBO LA MFENESINI

Ununuzi wa tangi la maji lita 5000, mipira ya maji  
na ujenzi wa mnara wa maji  Mwakaje

Mradi unaoendelea wa ujenzi wa banda moja la 
skuli ya Chekechea Michungwa Miwili.

Ununuzi wa mabati sabini kwa ajili ya skuli ya 
Chekechea Kikaangoni.

Ununuzi wa matofali 1000 kwa ajili ya ujenzi wa 
skuli ya msingi Kama
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3. JIMBO LA MTONI

Uendelezaji wa mabanda ya skuli ya Mtoni Ujenzi wa mnara wa maji Mtoni

Uwekaji wa mita ya umeme katika kisima Kwa 
Goda

Ujenzi wa Madrasa ya Mtoni
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4. JIMBO LA MWERA

Ununuzi wa mabati skuli ya msingi Regeza 
Mwendo

Ununuzi wa mashine ya kupimia damu 
(Centrifuge) katika hospitali ya KMKM

Ujenzi wa msingi wa mabanda ya skuli ya Msingi ya Masingini
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5. JIMBO LA WELEZO

Uchimbaji wa kisima, ununuzi wa tangi la maji na ujenzi wa minara ya maji Mtofaani

Uchimbaji wa kisima, ununuzi wa tangi la maji na ujenzi wa minara ya maji Hawaii
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WILAYA YA MAGHARIBI B

1. JIMBO LA CHUKWANI

Ujenzi wa maabara ya kituo cha afya Kisauni kwa 
hatua ya uchimbaji wa msingi hadi linta.

Ukarabati wa njia za ndani Kisauni – Shakani 
hadi Chukwani kwa hatua ya uwekaji wa kifusi.

Ununuzi wa tangi la maji lita 5000 na mipira ya 
kusambaza maji Kisauni.

Ujenzi wa darasa moja  skuli ya Abdallah Sheria.
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2. JIMBO LA DIMANI

Usambazaji wa madawati skuli ya msingi Bwefum Ununuzi wa vyarahani kwa ajili ya vikundi vya 
wajasiriamali shehia ya Nyamanzi

Ujenzi wa msingi wa madrasa shehia ya 
Uwandani

Uwekaji wa fusi njia za ndani shehia ya Fuoni 
Kibondeni
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3. JIMBO LA FUONI

Ujenzi wa mabanda matatu ya skuli ya msingi 
Chunga

Uwekaji wa kifusi njia za ndani shehia ya Fuoni 
Migombani

Ununuzi wa tangi, mipira ya maji na ujenzi 
wamnara wa maji Fuoni Kipungani

Ununuzi wa vifaa vya usafi  kwa ajili ya skuli ya 
msingi Pangawe
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4. JIMBO LA K/SAMAKI

Ujenzi wa njia za ndani kwa hatua ya uwekaji wa 
kifusi Mbweni.

Ujenzi wa mnara wa maji Kiembe Samaki

Ununuzi wa mashine tatu za maji Jimbo zima Uchimbaji wa visima viwili mombasa
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5. JIMBO LA KIJITO UPELE

Ujenzi wa kivuko shehia ya Uzi Usambazaji maji shehia ya Uzi

Uwekaji wa vifusi barabara za ndani shehia ya kijitoupele
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6. JIMBO LA MWANAKWEREKWE

Ujenzi wa kivuko shehia ya Uzi Usambazaji maji shehia ya Uzi

Uendelezaji wa ujenzi wa Jengo la Wajasiriamali Ijitimai
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7. JIMBO LA PANGAWE

Ujenzi wa msingi wa mabanda skuli ya msingi 
Kinuni

Ununuzi wa tenki la maji na usambazaji wa 
mipira ya maji shehia ya kinuni

Uwekaji wa fusi njia ya kimara Mnarani Ujenzi wa mtaro wa maji Mwembe majogoo
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MKOA WA KASKAZINI UNGUJA

WILAYA YA KASKAZINI A

1. JIMBO LA KIJINI

Ununuzi wa gari la kubebea wagonjwa shehia ya Kijini

Uwekaji kifusi njia za ndani shehia ya Kijini
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2. JIMBO LA MKWAJUNI

Ujenzi wa darasa moja na Ofi si ya walimu la skuli 
ya Chekechea ya Mkwajuni

Usambazaji wa umeme shehia ya Matemwe

Ujenzi wa madarasa matano, kozi nane na ofi si 
moja ya Mwalimu Mkuu skuli ya Mwoga

Ununuzi wa mbao kwa ajili ya utengenezaji wa 
madawati ya skuli ya msingi Mkwajuni
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3. JIMBO LA NUNGWI

Ujenzi wa madarasa nane skuli ya sekondari Nungwi

Uendelezaji wa madarasa manne ya skuli ya 
msingi ya Kidoti

Uendelezaji wa madarasa mawili ya skuli ya 
Bwereu
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4. JIMBO LA TUMBATU

Ujenzi kibanda cha machine ya maji shehia ya 
Mkokotoni

Ununuzi wa mashine ya maji, tangi la maji na 
ujenzi wa mnara wa maji shehia ya Pale

Ujenzi wa skuli na ununuzi wa matofali skuli ya 
Mkokotoni

Ujenzi wa vyoo skuli ya chekechea  Muwanda
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WILAYA KASKAZINI B

1. JIMBO LA BUMBWINI

Ununuzi wa vifaa vya kufugia samaki shehia ya 
Mafufuni

Ujenzi wa mnara na tangi la maji shehia ya 
Misufi ni

Ununuzi wa Printa ya skuli ya Msingi Misufi ni Uendelezaji wa Mradi wa ujenzi wa skuli ya 
Chekechea Mafufuni
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2. JIMBO LA DONGE

Ujenzi wa TUTU ya mwanakombo shehia ya 
Mwanakombo

Uchimbaji wa kisima na ujenzi wa mnara wa maji 
Donge Mkataleni

Ukarabati wa kituo cha Afya Donge Vijibweni Ukarabati wa njia za ndani Donge Mbiji
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3. JIMBO LA KIWENGWA

Ununuzi wa mashine ya fotokopi skuli ya 
sekondari Upenja

Ujenzi wa Skuli ya chekechea Gube

Ujenzi wa skuli ya sekondari ya Kilombero
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4. JIMBO LA MAHONDA

Ujenzi wa skuli ya maandalizi ya TUTU ya 
Mahonda Mtomchanga

Uwezekaji wa holi la skuli ya msingi Kitope

Ujenzi wa Skuli ya Kiombamvua Ujenzi wa Vyoo skuli ya Matetema
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MKOA WA KUSINI UNGUJA

WILAYA YA KATI

1. JIMBO LA CHWAKA 

Ujenzi wa mabanda manne ya Skuli ya msingi 
Ndijani Mseweni

Uchimbaji wa kisima cha maji Ndijani Mseweni

Ujenzi wa Uzio wa skuli ya msingi Charawe Uezekaji wa darasa moja la skuli ya msingi 
Ndijani
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2. JIMBO LA TUNGUU

Ujenzi wa mabanda manne ya Skuli ya msingi 
Ndijani Mseweni

Ujenzi wa mnara wa maji Bungi

Utiaji wa umeme skuli ya Binguni Ujenzi wa Banda la Biashara Kibele
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3. JIMBO LA UZINI

Ukarabati wa kituo cha afya Umbuji Ununuzi wa vifaa vya Hospitali ya Mpapa

Ununuzi wa vifaa vya Hospitali ya Mpapa
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WILAYA YA KUSINI

1. JIMBO LA MAKUNDUCHI

Ujenzi wa kibanda cha kusubiria wagongwa kituo 
cha afya kizimkazi dimbani

Uchangiaji wa matofali kwa ujenzi wa vyoo skuli 
ya Kibuteni

Ujenzi wa mnara wa maji na uwekaji wa tangi la 
maji Kajengwa

Usambazaji wa umeme Muyuni B na Muyuni C
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1. JIMBO LA PAJE

Ujenzi wa barabara kiwango cha kifusi Matengenezo ya kituo cha AFYA PAJE

Ununuzi wa geti na utiaji skuli ya MUUNGONI Ujenzi wa kisima cha maji Kitogani
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MKOA WA KASKAZINI PEMBA

WILAYA YA WETE

1. JIMBO LA GANDO

Ujenzi wa madarasa matatu  Skuli ya Ukunjwi Mradi wa ununuzi wa pampu ya majiGando

Ujenzi wa vyoo Skuli ya Mkote Uwezekaji madarasa mawili na ofi si Skuli ya 
Gando Mabatini
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2. JIMBO LA MGOGONI

Uwezekaji madarasa matatu  Skuli ya sekondari Pandani

Uwezekaji madarasa manne  Skuli ya Mjanaza Msingi
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3. JIMBO LA MTAMBWE

Ujenzi wa mnara pamoja na tanki la maji skuli ya 
Piki

Ununuzi wa Kompyuta na Printa Skuli ya 
Makongeni

Ukamilishaji kituo cha Afya  Maziwani
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4. JIMBO LA KOJANI

Upelekaji umeme kijiji cha Mji Mkuu  Shengejuu

Uwezekaji madarasa manne  Skuli ya Jojo
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5. JIMBO LA WETE

Ujenzi wa skuli ya maandalizi  Tungamaa Uwekaji wa Milango na Madirisha skuli ya maan-
dlizi  Jadida

Utengezaji wa njia hatua ya kifusi  Kifoi Mchango wa ujenzi wa ukumbi skuli ya Mitiulaya
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WILAYA YA MICHEWENI

1. JIMBO LA KONDE

Ujenzi wa vyoo Skuli ya Maandalizi na Msingi Makangale

Ujenzi wa vyoo matundu sita Skuli ya Sekondari Msuka
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2. JIMBO LA MICHEWENI

Usambazaji wa umeme katika vijiji sita vya Jimbo la Micheweni

Ujenzi wa ngazi bandari ya Ulingoni Micheweni Ujenzi wa vyoo Skuli ya Karume Micheweni
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3. JIMBO LA TUMBE

Ujenzi wa Skuli ya Msingi Tumbe Usambazaji wa umeme Skuli ya Msingi Chimba

Ujenzi wa Nyumba ya walimu Skuli ya Shumba 
Vyamboni

Ujenzi wa madarasa manne Skuli ya Msingi 
Chimba
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4. JIMBO LA WINGWI

Ujenzi wa vyoo Skuli ya Msingi Mjini Wingwi Ujenzi wa Skuli ya Maandalizi Kijichame

Uwekaji wa Umeme Mjini Wingwi Uendelezaji wa ujenzi wa Skuli Wingwi Simai
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MKOA WA KUSINI PEMBA

WILAYA YA CHAKE CHAKE

1. JIMBO LA CHAKE CHAKE

Uwezekaji mabanda matatu wa Skuli ya Msingi 
Shungi

Uungaji wa maji safi  na ununuzi wa tenki la maji 
safi  lita 5000 Skuli ya Michakaini A na B

Uwezekaji wa mabanda mawili skuli ya msingi 
Chanjaani

Ununuzi wa vifaa vya maji na uungaji wa maji 
Madungu Simai
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2. JIMBO LA CHONGA

Ununuzi wa gari la kubebea wagonjwa  Chonga Kupeleka umeme Kijiji cha Matale

Ujenzi wa banda la skuli ya Maandalizi Tundauwa
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3. JIMBO LA OLE

Uwekaji wa kifusi barabara ya Ole Shumindu Uwezekaji wa banda la vyumba vitatu skuli ya 
sekondari Ole

Uwezekaji wa banda la vyumba vitano skuli ya msingi Vitongoji
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4. JIMBO LA WAWI

Utengenezaji wa meza 40 na viti 80 kwa skuli ya 
maandalizi Wawi

Ununuzi wa mipira ya maji safi  na salama Wawi 
Mbuni

Ujenzi wa madarasa mawili na ofi si ya Walimu skuli ya Maandalizi Kibokoni
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5. JIMBO LA ZIWANI

Ukamilishaji wa kibanda pamoja na ununuzi wa kinu cha kusagia Mpunga Michungwani

Ujenzi wa vyoo matundu mawili Skuli ya Sekondari Wesha
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WILAYA YA MKOANI

1. JIMBO LA KIWANI

Usambazaji Umeme Mchwake hadi Mwambe 
mwisho

Ujenzi wa Ukuta wa Skuli ya Msingi Kiwani

Umaliziaji wa Skuli ya Maandalizi Tomondwe
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2. JIMBO LA CHAMBANI

Uanzishwaji wa Darasa la skuli ya maandalizi     
Kwamkoba

Ujenzi wa darasa moja la TUTU na Ofi si Mapape

Uchimbaji wa Kisima Mtendeni Uchimbaji wa Kisima Ukutini kwa Binti Saleh
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3. JIMBO LA MKOANI

Mradiwa Umeme Michenzani kijiji cha Mikindani Mradi wa Umeme Kindani Mbuguwani

UmaliziajiwaSkuli ya TUTU Jondeni
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4. JIMBO LA MTAMBILE

Uwezekaji upya na ukarabati banda la skuli ya msingi Kangani

Kuweka Kifusi barabara ya Kengeja Polisi Jomvu na njia ya Kimbini
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3.3 MAPENDEKEZO

Kunaotokanana mambo yaliyojitokeza katika utekelezaji wa miradi ya Mfuko 
wa Maendeleo ya Jimbo kwa mwaka 2018 hadi 2020 ukaguzi umepelekea kutoa 
mapendekezo mbali mbali kwa lengo la kuimarisha utekelezaji wa miradi hiyo 
kwa ufanisi zaidi ili kufi kia malengo yaliyokusudiwa ya kuanzishwa kwa Mfuko wa 
Maendeleo ya Jimbo.Mapendekezo hayo ni kama yafuatayo:-

• Kamati za majimbo kufuata sheria kikamilifu katika utekelezaji wa mi-
radi ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo.

Ukaguzi unashauri kamati za majimbo kufuata sheria na taratibu zilizopo kikamilifu 
katika utekelezaji wa miradi ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo ili kuongeza ufanisi 
katika uibuaji, usimamiaji na utekelezaji wa miradi.

• Mafunzo kwa wananchi kuhusiana na miradi ya maendeleo ya Mfuko 
wa Jimbo.

UkaguziunapendekezakwambaOfi si ya Makamo wa Pili wa Rais kuweka kipaombele 
katika utoaji wa mafunzo kwa kamati za Mfuko wa maendeleo ya Jimbo pamoja 
na wananchi kwa lengo la kuwajengea uwezo na kupata uwelewa kuhusiana na 
matumizi ya fedha za miradi na  utekelezaji wa miradi hiyo. 
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HITIMISHO

Ili kukabiliana na mapungufu yaliyobainika ambayo yatapelekea kuimarika kwa 
usimamizi wafedha na rasilimali za Umma, Kamati za usimamizi wa miradi ya 
maendeleo ya Jimbo zinapaswa kuwa na uwezo wa kuibua miradi endelevu na yenye 
tija kwa jamii husika sambamba na kusimamia utekelezaji wa miradi hiyo.  

Aidha Matokeo ya ripoti hii yanatokana na mashirikiano tuliopatiwa na watendaji 
mbali mbali wa kamati za maendeleo ya Jimbo, ofi si ya Uratibu wa Makamo wa Pili 
wa Rais pamoja na watendaji wa Ofi si ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za 
Serikali Zanzibar.

Napenda kuchukuwa fursa hii kutoa shukurani kwa wote waliochangia kwa namna 
moja au nyengine kuanzia hatua za awali za matayarisho ya kufanya ukaguzi hadi 
kukamilika  kwa ripoti hii.

Aidha, natoa shukrani zangu  za dhati kwa Ofi si ya Makamo wa Pili wa Rais,Sera, Uratibu 
na Baraza la Wawakilishi kwa usimamizi mzuri wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo 
ya Jimbo. Ni Imani yangu ya kwamba dosari zote zilizobainika zitachukuliwa hatua 
kwa mujibu wa taratibu na kupelekea kuwepo kwa muonekano mpya wa kiutendaji 
katika usimamizi wa miradi ya Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo.
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VIAMBATISHO

KIAMBATISHO NAMBARI 1: Vikao vya pamoja vya kuanza kazi za ukaguzi 
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